Dính Sl UJ 19/8/2021 (15:40) cần ae hội quán giải đáp

mình buồn quá mọi người ạ, mấy tuần nay mình thua liên tục phải nói là rất khó tả
và đây cũng là một lệnh mình thấy giá chạy rất là mượt cho tới khi bị cán SL
mình rất cần ae trong hội quán góp ý chứ mình suy sụp quá =((

1 Lượt thích

M15-M30 có vẻ hơi xấu. H1 thì tạm đượcc. Mình thấy mấy cặp J đang down mạnh quá nên nhìn ngắm lệnh này mà k dám vào :))))

nó hồi có 1 cây nến bạn kìa

2 Lượt thích

Giá quay trở lại retest, xu hướng tăng trước đó , và tiếp tục giảm :)))) khung H4 (ý kiến cá nhân có thể sai ) :grin: :grin:

2 Lượt thích

Liệu rằng chỗ bạn vào lệnh có phải klqt của xu hướng tăng đó không nhỉ? Nó hồi có 1 cây đỏ thôi

1 Lượt thích

Lệnh này thì mình cũng thua giống bạn. Dưới đây là góc nhìn của mình, bạn xem nhé:

Giá hồi về vùng fibo 0.618 là vùng cản mạnh.

4 Lượt thích

cùng quan điểm với bạn.

3 Lượt thích

Nhìn như thế này có vẻ hợp lý hơn góc nhìn của mình :smiley: . Nhất là đoạn hồi khung 15 phút, giờ bạn nói mình mới để ý mới hồi 1 cây mà nhìn nó đẹp quá nên cố chấp cho là key lvlQT luôn :D.
Mình chỉ nhìn khung 1h nên kẻ cái đáy không lớn như vậy nên nghĩ giá phá đáy rồi.

Mình check m15,m5 thì chỉ hồi 1 cây. Xuống m2 thì mới thầy hồi đẹp 1 tí. Mà đang đánh theo sóng hồi, giá lại gần chạm cái vùng bán mạnh nên mình bỏ.

1 Lượt thích

Bạn check lại đoạn hồi như anh em góp ý rồi nhé. H1 nhìn tưởng hồi, nhưng không bao giờ chủ quan xuống tf nhỏ hơn check lại xem đúng chưa, M15 cũng hồi 1 cây mà đến M5 cũng chỉ 1 cây. Vậy đây là làm giá không phải hồi và đó theo mình không phải KLQT nhé

=> Chỗ đó không phải là hồi của H1 và của cả M15 luôn.

7 Lượt thích

Tôi thấy cặp Uj này chạy rất điêu, thường thì sw rồi rẽ rất mạnh theo 1 hướng lên hoặc xuống ko tôn trọng vùng klv nào cả. Nên riêng Uj tôi chỉ xem chứ ko vào lệnh :sweat_smile:

UJ mình cũng cạch mặt từ khi mới học trade rồi, giờ thì mắt nhìn thấy ok hơn nhưng nếu mới trade thì nên bỏ cặp này.

2 Lượt thích

Trong trade ko dấu dốt 8 , GU cũng có đoạn hồi 1 cây như này anh xem là hồi. Nó có khác gì so với uj bây giờ ko anh ?

2 Lượt thích

GU lúc này hồi xuống không có tin. còn UJ là tin FOMC :))))

1 Lượt thích

Mình cũng chung thắc mắc với bạn,
Cũng thấy rất giống TH GU hôm trước
( tuy giá chỉ hồi ở TF nhỏ cũng chỉ 1 cây, nhưng về biên độ thì khá tương đối so với hướng tăng)
Ad chia sẻ thêm đc ko ạ?

2 Lượt thích

Cùng một cách dự đoán" không là gì " thì tại sao bạn không dự đoán nó xuống tiếp mà lại dự đoán nó lên tiếp ?
Theo mình nhận xét, bạn không có gì phải buồn.
Ý tưởng của bạn là rõ ràng.

• xác định khả năng đi của giá, xác định cấu trúc ==> đưa ra quyết định vào lệnh ở đâu.
    bạn chỉ nên buồn khi bạn gặp 10 lệnh kiểu như này mà bạn thua 10 lệnh thì lúc đó mới phải xem xét.
    __
2 Lượt thích

chuẩn rồi
nếu là mình thì lệnh này mình cũng đặt lệnh và đặt TP như b ý luôn
lệnh này thua ko hối tiếc :joy:

cảm ơn bạn nha
nhận định khi vào lệnh của mình đó là ăn con sóng hồi đấy sau đó giá hồi về đỉnh bên trên lúc này như bạn nhận định mình sẽ sell xuống vì đang gặp cản mạnh,
nhưng do không có sự xem xét kĩ lưỡng nên lệnh này lại thua

cảm ơn anh medio và ae trong hội quán đã giúp mình giải đáp thắc mắc này, giờ mình đang cảm thấy như được khái sáng :v

2 Lượt thích

Xuống tf nhỏ hơn đến M5 vẫn chỉ hồi 1 cây thì theo quy ước đó không phải là KLQT của H1 và ko phải KLQT của M15. Lúc ấy mình đang quen trade tf nhỏ táy máy xuống nhỏ hơn nữa thì nó rõ ràng và những cái đoạn trước

Thì mình coi là sóng như này và mình chỉ đơn giản nó là KLQT của cái xu hướng tăng thôi.

=> Nhưng chưa chắc mình đã đúng nhé. Check xuống M5 mà cũng chỉ là 1 cây thì thôi bỏ chứ không nên làm giống mình dễ sai lắm. (Sự thật mình đặt lệnh tại đó cũng bị dính SL ngay tắc lự mà nên có thể nó đã sai :laughing: )

P/s: UJ đoạn này ae quan sát tiếp nhé. Mình thấy đoạn này có nhiều cái học hỏi lắm này.

6 Lượt thích