Dính chưởng chí mạng. :(

*Bài này lúc đầu mình để ở chuyên mục uống trà để trải lòng bị vả 4 phát liền SL như nhau. Nhưng có bạn hỏi lý do vào lệnh 4 nên mình xin chuyển sang mục review lệnh.
Bài viết chính thì không liên quan gì đến review. Lý do vào lệnh mình để dưới phần cmt vì không tiện sửa cả bài . Bạn nào quan tâm có thể kéo xuống dưới đọc thêm. *

( Các lệnh vào khi xác nhận con sóng hồi kết thúc trừ lệnh 2 đánh láo . )
Không có gì đau bằng, bị quét SL rồi giá lao thẳng về TP
Còn đau tột cùng là khi có một chuỗi lệnh liên tiếp như thế.
Có vẻ thằng market đang muốn đánh gục mình bằng những đòn chí mạng thế này.
Lần đầu bị quét Sl đến 4 lệnh liền theo cùng 1 kịch bản, cay cú thật.

thêm quả lệnh không khớp lệnh thiếu 1,2 point nữa. :frowning:

4 Lượt thích

Đồng cảm, cả tháng nay anh chí mạng nhiều lắm rồi Dũng ơi

thôi tư động viên là sắp thành công rồi nên thằng market nó mới chơi quả chí mạng thế này. :joy:

1 Lượt thích

Cố gắng, cố gắng… Nhưng bị vả nhiều quá làm mất phương hướng vãi

1 Lượt thích

Mình nghĩ là bạn nên để SL rộng rộng ra 1 tí, ăn ít còn hơn là SL

1 Lượt thích

:joy: nhiều lúc tính lot 15 pip thấy lẻ lẻ nên tính lot 10 pip cho nó tròn :joy:

2 Lượt thích

Tuần này mình cũng bị market vả ác quá đây :rofl:

thằng cha market dạo này ác ôn nông thôn thật.

Bạn toàn chặn đầu con sóng nhỏ, kiểu chặn con sóng nhỏ này chỉ dựa vào keylevl qtrong bật lại 50/50 lắm. Chuẩn Medio là theo con sóng nhỏ & theo hợp lưu.

Em giống anh lệnh cuối. Thường thì em sẽ để sl dài hơn một tí, nhưng ham R:R 1:3 nên :frowning:
Với lại anh giải thích lý do lệnh 2,4 với, em chưa hiểu lắm.

Mình giải thích lệnh 4 thôi nhé. Lệnh 2 mình đánh láo nên không có gì để chia sẻ cả.
Lệnh 4 là mình vào theo 2 khung H4 và H1.

1. Đầu tiền là nhìn xu hướng chính của H4. nó đang sw từ vùng đỉnh cao nhất và vùng đỉnh trước đó. tạo thành 4 con sóng hồi . Mình sẽ chỉ quan tâm con sóng hồi gần nhất. Xuống H1 xác định cấu trúc của H1. sóng hồi bị phá thì H4 sẽ tiếp tục tăng và mình đặt lệnh limit tại klv quan trọng của xu hướng H1 tại thời điểm phá.

2. Cấu trúc sóng hồi H1 tại thời điểm setup lệnh :

Giá phá klv quan trọng của xu hướng hồi nên giờ sẽ xác định cấu trúc thị trường để tìm klv quan trọng của H1.

3. Xác định cấu trúc:
    Trường hợp 1:

Trường hợp 2:

. Mình thì thiên về trường hợp 1 hơn. Vì Điểm bắt đầu tăng của H1 nó sẽ khởi nguồn từ klv tf lớn hơn. Một lý do thứ 2: từ trường hợp 1 thì có 1 con sóng phá klv quan trọng của xu hướng hồi trước đó.

4. Tổng kết lại :

• H1 vừa kết thúc xu hướng hồi nhỏ, xu hướng tăng tiếp tục,
  • Giá phá đỉnh của H4 nên dự đoán nó sẽ tăng lên tiếp.
  • đặt lệnh limit tại klv quan trọng của H1.
  1. Cái lệnh số 2 là do mình dự đoán nó sẽ về klv H1 nên sell láo xuống đó . Chuẩn bài ra thì không vào lệnh 2,3 chỉ đợi lệnh 4 thôi. Lệnh 2,3 vì đêm trước đó mình bị hụt kèo giá thiếu 4 point để khớp lệnh nên nóng vội.
1 Lượt thích