Đi tong cái quỹ trong 1 nốt nhạc

Lần đầu tiên trade quỹ và mắc lỗi sơ đẳng và đi trong cái quỹ 50k trong 1 nốt nhạc.
1.Sau khi đọc kỹ điều khoản, Nạp tiền đăng ký thi, tuân thủ daily loss và max loss và cuối cùng đã qua 2 vòng. Lúc này tâm lý lâng lâng, phê phê vì xưa nay trade tk vài ngàn, giờ trade tới vài chục ngàn lận.
2. Khi trade chính thức nó còn giới hạn cái Lot size (max 2.5 lot) mà mình quên và không chú ý, mình cứ nghĩ chỉ có daily và max loss thôi. Cái này trong hợp đồng nó có ghi. Thế là khi vào lệnh 1% khung M5 & M15 thì SL ngắn nên số Lot nó vượt 2.5, vừa chạm limit là tự động cắt lệnh luôn và có mail liền.

Hơi buồn vì chưa được refund cái phí thi, chắc tiếp tục thi quỹ khác, chứ quỹ này support cực kỳ chậm.

6 Lượt thích

Thi được quỹ là bác Pro rồi đấy. Thua keo này ta bày keo khác. Bác có năng lực thì quỹ nào cũng chơi được hết. E thấy có quỹ FTMO cũng được đấy bác nhưng quan trọng phải đọc hiểu và thực hiện theo rule(chính sách) của nó nhé bác

Thanks bác, chắc lần sau phải cẩn thận theo rules của quỹ. Ftmo có support nhanh, dự định là thi nó.

4 Lượt thích

Như vậy có nghĩa là lệnh đó bạn vào với số lot > 2.5 lot à bạn?

1 Lượt thích

Đúng rồi bạn, Sl ngắn.

1 Lượt thích

Mình thấy nó có mục tiêu Max loss. Vậy thì max loss này là nó cộng dồn các lệnh loss của mình lại chứ ko đc bù trừ với lệnh lãi đúng ko bạn nhỉ?

1 Lượt thích

Max loss ở quỹ này là cố định so với vốn ban đầu.

1 Lượt thích

Uh mình hiểu chỗ này. Nhưng ý mình là nó theo dõi loss của mình thì là cộng tổng các lệnh bị loss của mình lại thôi chứ ko đc bù trừ với lệnh lãi đúng ko bạn?

ah, max loss là bù trừ lãi và lỗ, tương tự daily cũng vậy

2 Lượt thích

Mình thấy FTMO uy tín, support nhanh, và điều kiện dễ nhất bạn nên tham khảo.

MÌnh thấy myforexfund ok đấy bạn. bạn tìm hiểu thử k có vụ max lot này đâu.

Mình đang tìm hiểu MFF, đk thi cũng dễ hơn FTMO. chắc đang ký thi