Đen và tham cái nào có trước ae?

lại là spread ae ạ, k biết bản thân có dính nghiệp j k mà toàn ghánh sao spread này vậy, m khá tự tin con sóng giảm này, nên khi giá hồi lại klv1 m kỳ vọng sẽ tạo mo hinh 2ddinhr trong xh giảm, nên tự tin nhồi thêm 1 lệnh vào mặt market, đúng như ý đồ giá tạo hai đỉnh xong đổ đèo luôn, chạm klv 2 m lại tự tin dời hai lệnh về điểm entry của lệnh 1, ai ngờ đâu giá nó lại phi lên tạo 3 đỉnh tuy chưa chạm entry nhưng thằng spread nó soẹt cái sắc hơn kiếm nhật, xong phi xuống tp CAY. tổng hai lệnh thua 0.5 R. NÃY JO BUỒN LÀM 3 ĐIẾU THUỐC VẪN… BUỒN

2 Lượt thích

Đen thôi đỏ quên đi bạn
Lần sau lm lại … đời còn dài, tiền market k chạy đâu :+1::+1:

2 Lượt thích

cảm ơn b nhưng vẫn bị buồn

1 Lượt thích

Nếu bạn chắc chắn 100% giá xuống đó thì tháo luôn cái SL ra dùng làm gì. :smiley: SL là một thứ gọi là dám chơi dám chịu. Hãy nghĩ đến những trường hợp bạn không rời SL, giá về klv rồi chọc thủng lên trên. Lúc đó bạn sẽ mất 2 R chứ không phải 0.5R.
Chỉ nên buồn khi không tuân thủ quy tắc do chính mình đề ra thôi.
Trade ở khung nhỏ dính SL hay trượt TP do Spread là chuyện qúa bình thường. Nếu bác có đam mê đánh khung nhỏ thì nên làm cái tài khoản raw hoặc 0 spread mà chơi.

3 Lượt thích

mà tâm sự thật chứ bác nên để ý tâm trạng mình những lúc như thế này. Những cảm xúc thế này nó chỉ có vài lần đầu thôi :smiley: như mình ngày trước còn buồn thối ruột, hụt 4 R là tối về scapling vàng , tung liên hoàn chưởng với nó luôn . Còn bây giờ SL 2,3 lệnh liền mà cứ tơ hơ ra thôi. Chả thấy vị gì nữa. @@ Chỉ thấy hơi căng thẳng để tìm entry khác thôi.

2 Lượt thích

Thành dân trong nghề r a ạ :))
Bị market vụt vài lần đầu khóc lóc thôi,khóc hoài lại dở ng

1 Lượt thích

Bài này lại ở mục này làm mình ko dám đưa ra ý kiến lỗi sai :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích

bạn góp ý giúp m với nhé

Bạn dùng tk raw spead sẽ ko dính quét chỗ vàng kia nhé

1 Lượt thích