Đen từ tham mà ra

Mình Phân tích và có vào lệnh như trên.Nó sẽ phải lên đến keylevel của H4 bên trên. Chẳng hiểu sao tiếc 2-3 pip mà k làm tròn lên 30pip SL. Nếu k thì đã được target rồi. Đúng như ad nói. Đen từ tham mà ra :frowning:

4 Lượt thích

Nhìn từ vị trí bạn đặt lệnh mà bị dính SL, mình thấy bạn đã đặt SL dưới một đoạn dài so với cái râu nến đỏ dài nhất rồi mà, chứ đâu đến nỗi nào ^^. Cái cây xanh dài nhất, mình đoán là tầm rạng sáng hôm nay đúng không bạn?

Mình nghĩ kp do bạn tham đâu.

mình cũng bị đúng lệnh đó có 1 pip là ko dính sl

Vâng đúng rồi bác. Vừa SL xong thì 1 lát sau có tin FOMC xong đi cắm 1 mạch. Tiếc hùi hụt :rofl: :rofl:
Em để SL tròn 30pip thì ổn hơn. tuần này bác trade ổn k?

vậy do đen ạ? hi. tuần này e dính nhiều stophunt quá bác ạ. :((

vậy bác còn tiếc hơn cả em rồi. :smiley:

ko hiểu dc nữa tuần này thắng 1 thua 1 hoà 2 dc 1 r

1 Lượt thích

bạn này vào lệnh y hệt mình :))
mỗi tội mình đặt Sl hơi xa nên ko bị vả

đen đâu mà đen bác, cái cây nến dài kia là thị trường phản ứng với tin tức nha, chạy không xu hướng. Em đánh cặp USD/CAD còn 1 pip chạm TP 1 cây nến đỏ 50pip dính luôn sl.

1 Lượt thích

Mình nghĩ rằng các bạn đang “tuyệt đối hoá phương pháp” mà ad Medio hướng dẫn. Như lý thuyết thì hướng hồi của xu hướng tăng có thể về của giá là 2 nơi: đỉnh cũ (thường là vùng Fibo 0.5-0.618) và KLV quan trọng.
Kịch bản theo lý thuyết để tối ưu hoá lợi nhuận và không bị hụt kèo là ta vào 2 lệnh (tại đỉnh cũ và tại KLV quan trọng), nhưng rủi ro lớn khi 2 vùng này xa nhau (ta không thể đặt SL của vùng 1 là Entry khớp lệnh của vùng 2 được) như bạn Franky đặt ở trên. Lúc này ta phải chấp nhận một điều là “phương pháp ta trade không sai” nhưng “thị trường luôn đúng”. Có như vậy chúng ta mới có thể theo nghiệp trading này được!
Đó là góc nhìn của mình, rất mong gạch đá của các bạn để hoàn thiện bản thân!

1 Lượt thích

Bình thường SL 15-20 pip thôi. bạn chơi hẳn SL 30 pip. thời gian chạy lệnh lâu lắm.

bình thường mà bạn.mình bj liên tục.có lệnh còn chưa đây 1pip ấy

1 Lượt thích

:smiley: lúc đó trong đầu e nghĩ đặt SL 30pip. K hiểu sao lại đặt 26,5pip. Chứ k thì đã TP được. Có chút tiếc nuối nhưng mà do mình cả. Sau sẽ đặt SL an toàn hơn.

Vâng đúng rồi bác ạ. Thị trường luôn đúng. lúc mà chạm điểm entry bật lên được gần 2R, e tưởng là mình đã vào được 1 entry hoàn hảo cơ. Vì giá chạm nhẹ và tăng lên ngay. Em không có kẻ Fibo, Giờ mới thấy nếu kẻ Fibo thì e sẽ đặt Sl bên dưới 0,618 thì sẽ là 1 SL siêu an toàn của đỉnh cũ. 1 lệnh SL nhưng học được nhiều bài học :smiley:

E vào lệnh ngay ở TF của H1 nên Sl thường sẽ giao động 25-30pip bác ạ. Vì lo k chạm entry nên e đặt Entry sát đỉnh cũ, nên Sl cũng hơi xa. Lệnh này e đặt 26,5. Nếu đặt 30 thì chắc sẽ TP rồi. E mới kẻ Fibo kiểm tra. Có lẽ e đặt SL sau đường fibo 0.618 sẽ là SL an toàn của Keylevel đỉnh cũ. :smiley:

“SL siêu an toàn” ???
Cái khái niệm này nó giống như là đếm sóng Elliot vậy, “giá đang ở sóng 4 và nhất định nó phải lên sóng 5”. Bởi thế mới chết ngay từ lúc vào lệnh vì cái gì cũng “siêu”, cái gì cũng “phải”.
Không có cái SL nào an toàn bạn nhé, SL chỉ là cái điểm mà tại đó nó thể hiện nhận định của trader là sai, là cái chỗ để họ cắt lỗ, bảo toàn vốn và giữ tâm lý ổn định.