Đây liệu có phải là hồi không?

Chào các bạn , nay thứ 6 mình rảnh ngồi viết 1 cái lệnh backtest để các bác cùng nhau nghiên cứu vế vấn đề hồi tạo đỉnh đáy.
Mình có 1 cái lệnh AudUsd thời gian 13/07/2021 - 20h.
Mình thấy m15 đang xu hướng giảm

Vậy ở cái đoạn hồi m5 mà mình phân vân thì nếu gặp trường hợp tương tự có gọi là hồi k? xin mọi ng góp ý ạ

1 Lượt thích

góp ý bác xì nền trắng thì vẽ màu tối cho dễ nhìn, bác vẽ màu sáng hết rất khó nhìn

1 Lượt thích

Theo mình thì đoạn đó không phải là hồi. Cây nến xanh đầu tiên và những cây nến sau không thoát ra khỏi vùng sideway trước đó.

1 Lượt thích

Mình đổi cho hợp phong thủy thôi :))

Thoát theo quy định như thế nào bác ? Thoát 1 cây đỏ mạnh, cây xanh đâm lên giá đóng cửa vẫn phía dưới mà bác

trade mà mê tín vậy ah bác :smiley:

Mình đùa thôi, để nền đen mãi cũng chán nên đổi sang màu khác cho tươi mới mà ;))

xuống 1 cây đỏ, cây sau momentum đi lên mạnh mà bác. Nên nếu nhìn kỹ thì mình sẽ coi đó là vùng sideway và không sell tại đó (nhìn ko kỹ thì chắc mình cũng coi chỗ đó là hồi :rofl:) đoạn sau đó thì rõ ràng không hồi lên đoạn nào đẹp rồi, nên key m5 giảm vẫn ở tít trên, giá hồi về đáy cũ và chạm tp của bác.

1 Lượt thích

Nhờ anh em khai sáng giúp mình 2 vùng mình khoanh thì có phải là hồi không. Mình thì xác định là hồi nhưng thấy nến xanh nến đó cứ xen kẽ nhau nên không dám khẳng định. Mình cảm ơn

mình thấy cả 2 đều chấp nhận dc

1 Lượt thích

Mình cũng xác định đấy là hồi nhưng vẫn kiểu phân vân ấy. Mình bị gặp vấn đề của người mới là nhiều khi cứ cố gắng phải tìm ra lý do bằng được đấy có phải là hồi hay không nên cứ bị loay hoay. Mình cảm ơn nhiều nhé.

1 Lượt thích

gặp trường hợp khó thì ai cũng loay hoay thôi b, đến khi giá chạy rồi thì mới biết đâu là đúng, đâu là sai.

1 Lượt thích

Ok. Cảm ơn bạn nhiều, mình cố gắng luyện tập thêm để rút ra kinh nghiệm cho mình.

1 Lượt thích

theo mình cả 2 đều là hồi rồi khá đẹp luôn, trong cả 2 lần đó, giá hồi lần 1 không đẹp lắm, nhưng giá lại hồi thêm 1 lần nữa, ở lần 2 này, giá đi dứt khoát, thoát hẳn ra khỏi khu vực hồi lần 1, như là khẳng định lại 1 lần nữa cho chắc phân tích của mình

1 Lượt thích