Đây là Keylevel quan trọng xu hướng giảm hay chỉ là đi ngang?

Anh chị xem giúp em đây có phải Keylevel quan trọng của xu hướng đó hay chỉ là vùng đi ngang
Trường hợp 1:

Trường hợp 2:

Hỏi mấy trường hợp như vậy cũng sợ anh chị trong nhóm bảo là chưa nắm vững kiến thức cơ bản nên xem lại video. Nhưng thú thực là em xem mấy cái video trên kênh Medio 3-4 lần rồi nên giờ mỗi lần xem lại thấy nó cứ sao sao á ko tập trung xem hết được như trước kia nữa. Nên là có gì anh chị thông cảm giúp em với ạ.

3 Lượt thích

Trưởng hợp 1 đi ngang,để ý cái râu nến đằng sau,m5 phải phá 3 cây nến rõ ràng mình mới tính là phá

1 Lượt thích

Vậy có nghĩa là giá phải phá qua vùng giá đi ngang rồi hồi lại rõ ràng mới tính là KL. Còn nếu nằm trong vùng giá đi ngang mà có hồi lại đẹp thì cũng xem nó đi ngang phải ko bạn

mình thấy cả 2 trường hợp thì giá đều đã phá đáy cũ, và như thế thì cái đỉnh đó là klqt rồi.

1 Lượt thích

Bạn có thể xét rõ ràng có một con sóng nhỏ bắt đầu từ vùng đi ngang không. Nếu giá phá qua cái KL kia thì nó sẽ lên đỉnh của vùng đi ngang đấy. Còn lại những cái khác thì mình không chắc. Hì hì =)))

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Là sao bạn mình vẫn chưa hiểu lắm

Ý mình là chỗ đó sẽ không phải klqt của cả con sóng. Nhưng mà nếu giá chạm vào đó mà bật lại giảm thì cũng ko thể vào lệnh mua lên được. Thị trường khó xơi thế đó. =)))

1 Lượt thích