Đây có thể là PP vào lệnh thứ 5 được ko? Ad và ae cho ý kiến

10 Lượt thích

Cảm ơn pro đã đóng góp những hình ảnh quý giá này.
Nhưng theo góc nhìn của mình thì chưa thể đưa nó lên PP vào lệnh khác với PA-Medio được vì đây chỉ là những dẫn chứng (tín hiệu xác nhận được nói nhiều trong PA-Medio) Retest + Reject sau khi Break qua KLV Quan trọng.

này có được xem là biến thể của 2 đỉnh 2 đáy thành 3 đỉnh 3 đáy hk ta

Em thấy bản chất nó khá giống lý thuyết Dow, chung quy cũng tìm vùng klv mua bán mạnh để đặt Sl, còn đó có thể là 1 entry để đỡ bị lỡ kèo

2 Lượt thích

Phạm Anh hiểu ý mình đấy, vì nếu thua chúng ta có thể vào lệnh tiếp theo ở dưới vì nó vừa phá qua KLV QT, và dóng sang bên kia của khung lớn nó chẳng là gì cả, mà chẳng là gì cả thì nó phải tăng tiếp, nó gần giống cái video này của Ad trên kênh youtobe https://youtu.be/dg6nwBwWVko (Dùng sắc xuất để lãi đều)

2 Lượt thích

Cá nhân mình thấy đây là phương pháp có tỷ lệ thắng tương đối cao ( chắc chắn là hơn 50%)
Căn cứ vào việc đọc nến và quan sát giá phản ứng tại các cùng giá tranh chấp trước đó mà đưa ra quyết định vào lệnh và vị trí đặt SL
( thiên về kinh nghiệm cảm nhận thị trường) chứ mà khó điễn đạt thành PP cụ thể

2 Lượt thích

có cái lưu ý trong trường hợp này vẫn là không thể cứng nhắc được, nhưng những lệnh mà SL sau cái đỉnh đáy cũ tỉ lệ win không cao lắm, nên để SL sau cái klv quan trọng thì điểm cộng là tỉ lệ win cao hơn nhưng điểm trừ là SL hơi xa :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Tui vẫn bị thua lỗ khi xác định xu hương keylever nhưng vẫn bị SL… với đủ lý do stophunt, xác định sai keylever, phá vở giả.và cũng có những kèo hụt giá lại chạm TP cảm giác sao mà xui xẻo, quá mệt mỏi. xong tuần vừa rồi tui không vào lệnh limit nữa mình đã chờ đợi giá đến các keylver đọc nến và xem lực giá vậy là tuần vừa rồi mình đã có lãi. ta nói tâm lý nó nhẹ gì đâu. mình thấy vào lệnh như vậy tâm lý tự tin, thoải mái hơn nhiều, có niềm tin có thể sống sót trên thị trường này. còn cánh vào lệnh limit chắc tui chưa đủ trình cần rèn luyện thêm.hihi

3 Lượt thích