Đây có phải là một lệnh may mắn của mình

chào ae đồng môn tuần này ae thế nào m thì có lãi đc 8R đây là lệnh cuối tuần của m vừa cắt xong thì viết luôn bởi vì m đã táy máy vào thị trường và thấy rằng nhận định của m lúc trước khi vào lệnh và sau khi vào nó thay đổi .
ae có khi nào giống m ko khi và vào lệnh xong lại thấy rằng lệnh của m ko chuẩn và cắt . vậy có phải là ko kỷ luật không và cách quản lý lệnh của m có gì không ổn ko mong mn góp ý giúp

xin cám ơn ae

3 Lượt thích

Lệnh này chuẩn rồi bạn, mình vẫn đang gồng xuống dưới.

Mình nghĩ phá đỉnh cũ r.

1 Lượt thích

Mình thua 2 lệnh và vừa Tp đc 1 lệnh

Mình đang rất phân vân cái KLV mà bạn cho KLV giảm của M15.
Nhìn M15 thì giá phá đáy cũ rất đẹp nhưng vào M5 xem kỹ hơn thì lại không thấy đẹp nữa. Vậy trường hợp này nên tin theo timeframe nào đây???

1 Lượt thích

m ko hiểu lệnh thứ 2 của bạn lắm sao lại đặt thấp thế nếu cao hơn thì đã ko dính rồi

1 Lượt thích

1 Lượt thích

Cái lệnh 1 của bạn mình cũng mắc sai lầm, nhìn 5’ hồi rõ đẹp, nhưng sl, mình đoán vì nó xuống quá nhiều rồi, nên KL 5’ không đỡ nổi, lần sau nên bỏ qua những lệnh đã đi quá nhiều

1 Lượt thích

Mình cũng sl như bạn khi nhìn 1’ mô hình 2 đỉnh, vì cuối tuần rồi ăn chắc vẫn hơn, đây là lệnh cơ bản, bạn làm vào lệnh theo đúng bài

như mjk nghĩ là may mắn vì nhìn H1 thì mjk không có cơ sở dự đoán nó đi xuống được tiếp ( khá rõ ràng đây phá vỡ giả // mà key levell phụ nó rất rộng )

Lệnh 2 mình cho rằng nó hồi về đáy cũ nên để SL như vậy
Lệnh 2 Sl thì lệnh 3 đc kích hoạt ( ko muốn nó chạy thoát)

Đây là quan điểm của mình, chắc là cùng với chủ thớt

1 Lượt thích

đúng quan điểm của m trước khi vào lệnh nhưng sau khi lệnh chạy m lại phân vân chỗ phá cái đỉnh h1 kia là giả nên vào m1 quản lý lệnh nên chỉ ăn non được mà không biết là sử lý thế có ổn ko vì vẫn có cảm giác không kỷ luật và quản lý lệnh không tốt

cho m hỏi chỗ m vào m1 quản lý lệnh kiểu này có đúng không vì m thấy đôi khi nó phá xu hướng m1 nhưng nếu gặp klv khung lớn hơn vd m5 thì nó lại đảo chiều theo xu hướng giảm m15 như cũ thì có phải m đã để lỡ lệnh do tâm lý không dám gồng không bạn

:)) Bác giống hệt mình vì ko muốn bỏ lỡ lệnh này nên là sell limit tại 2 cái key lv, lệnh sell tại key lv thua thì khớp lệnh 2 tại key lv quan trọng. Còn cái lệnh đầu tiên bác SL thì mình lại mua lên nên ăn thêm đc lệnh đấy…

1 Lượt thích

Lệnh 1 mình mua chỗ đó vì xuống m5 để lọc nhiễu tìm klv quan trọng của m15( lúc đó mình cho rằng klv quan trọng m15 chỗ đó) nên SL hơi lãng xẹt
Xem kỹ lại mới thấy chỗ đó m5 cũng ko đẹp lắm ( dù hồi lại đẹp nhưng mà phá vỡ xuống lại xấu)
Thêm 1 kinh nghiệm là TF nhỏ từ m5 trở xuống phải hồi thật đẹp và phá vỡ cũng thật đep thì mới tin đc)

1 Lượt thích

Theo ý kiến của mình thì bạn vào lệnh ở TF nào thì quản lý lệnh theo TF đó thôi
Chứ ko thể vào lệnh theo m15 mà lại xuống TF m1 quản lý đc
M1 nó đảo chiều liên tục mà, sau đó giá vẫn đi theo TF lớn hơn bình thường