Đây có phải là kl quan trọng H1 của con AU trong trường hợp này

3 Lượt thích

Mình cũng vẽ keylv H1 AU như vậy, và có vẻ keylv này chưa vỡ :relieved:

mình k coi đó là key h1 :))

Mình thì m chỉ coi nó là klv M15 thôi. H1 thì nó là đi ngang.

2 Lượt thích

video lọc nhiễu mới nhất của anh medio vê hồi một thanh nến, nên mình rất phân vân trường hợp này

Tùy mỗi người áp dụng mà bạn. Cái cũ bạn áp dụng ok thì bạn cứ giữ rồi quan sát cái mới thôi.

• Mình nghĩ là của m15 thôi, còn h1 thì là cây đỏ rút dây ấy. Thua 2 lệnh ở đấy hơi cay

Mỗi người nhìn 1 kiểu ý mà bạn. Dù là keylv h1 hay m15, để buy hay sell đều cần thêm các yếu tố phụ như đảo chiều ,pa hay là nhìn tổng quát tất cả, nên bạn k cần quá băn khoăn. Bạn thấy nó là keylv của tf nào, thoả mãn những quy tắc riêng của bạn thì cứ dùng như vậy.

mình đặt limit cũng toang lệnh buy, chắc là sai KLQT

Mình thì xem M15 còn xem M30 thì mình lại coi đó là KL của H1. Nhưng trong 1 xu hướng tăng có đoạn sau nó tăng mạnh rồi giá hồi mạnh về thì hơi ghê (Nó giống y hệt giá bitcoin hồi năm 2017 tăng nóng mà giảm xuống thì cũng nóng khả năng cũng nguy cơ vỡ luôn xu hướng tăng vì thế hãy đợi thêm 1 xác nhận nữa chứ không thể đặt cược xu hướng tăng tiếp mà BUY tiếp.

Cứ xuống đến timeframe nào mà thấy rõ cấu trúc thị trường đỉnh đáy rõ ràng thì đợi nó đảo chiều ở timeframe đó
Trong trường hợp này là M5

8 Lượt thích

Giá bây giờ đã chạy ntn
theo mình:

5 Lượt thích

mjk thấy chỗ đó cũng phá thật rồi phá xong mjk vào lệnh luôn sl sau klvqt m5 chứ lệnh của bạn nó nhì nhằng ở dưới 2 lần đi lên mjk thấy khá rủi ro ( nó fon lên có lực buy vào mạnh ở dưới )

Cảm ơn a. Chơi hệ an toàn cứ đợi thế cho chắc