Đâu là keylevel h1 đây mọi người,phân vân quá

5 Lượt thích

(C) nhé bạn:

2 Lượt thích

image
Em thấy chỗ này hồi khá đẹp, nếu so các cấy nến sau với cây nến hồi đầu tiên. Nhờ bác chỉ giáo tại sao lại xác định là SW ạ?

2 Lượt thích

Tại đây có 2 nến (1) và (2):

Giá mở cửa và đóng cửa của nến (2) vẫn không thoát ra được bóng nến cây nến (1):

=> (1) bao lấy cả nến (2) => Được xem là một cây nến
=> Kẻ một box từ giá cao nhất và thấp nhất của nến (1) sang phía bên phải

=> Thấy nến 4,5 không tiếp tục tăng tiếp (đóng nến phía trên nến 3) mà lưỡng lự và giảm
=> Sideway :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Lượt thích

mình cho là vùng B mới là KLQT

Chà, tinh tế quá bác. Cảm ơn bác đã rep rất có tâm <3. Tiền mạng hôm nay có giá trị rồi :))

1 Lượt thích

Gì vậy ta :joy::joy::joy:. Nhìn thấy nó hồi rồi mà lại là đi ngang sao

4 Lượt thích

uhm, có thể mình sai á :laughing:

Sao lại b mà ko là c hả b

2 Lượt thích

đây là suy nghĩ của mình, nhưng cũng có lúc mình thấy ad nhận định là KLQT, bạn thử xem nhé

Cái đoạn 1 bạn cho là xanh đó đi ngang nhưng xuống m15 đỉnh đáy rõ ràng
Cái đoạn 2 cũng nên xuống tf bé kiểm tra

bạn đang vào lệnh ở H1 mà đúng ko thì mình tìm KL của H1, còn nếu vào lệnh ở khung m15 thì cấu trúc của nó đã bị thay đổi nhiều ồi

Mình thấy là C nhá bạn

C là KLVQT vậy giá tại sao lại phá được KLV này vậy b ơi? Giá đi đến chỗ kia mình thấy không là gì cả mà đã đảo chiều xu hướng rồi (phá qua C). Giải thích giúp mình với. Thank U.

P/s: Mình cũng thấy C nhưng chưa hiểu lắm. Hay B mới là KLVQT như bạn bên trên nhận định mới đúng?

1 Lượt thích

Chart này của ngày bao nhiêu đây bạn

Theo mình C là klqt của 1h, 15. B là klqt của 4h. Và giá chạy theo 4h, không biết có đúng ko

Huhu! những đoạn nhiễu như này mình cũng đang phân vân quá giống chủ thớt ! mong bạn nào chia sẻ chút để xử lý những đoạn như này với ạ

Chỗ này có thể không phải không là gì cả mà là có thể là Keylevel của H4 bác ạ

2 Lượt thích