Đặt SL rộng tạo cho mình cảm giác an toàn

Chào mọi người!
Đây là bài viết đầu tiên của mình về review lệnh, trên hình là 2 lệnh win trong tuần mà mình tâm đắc nhất (mọi người đọc theo thứ tự 1-2-3 nhé). Mình có thói quen đặt SL hơi thoải mái, thường là 15,20 pips. Vì thế mình cũng tránh được những pha quét SL của thị trường bù lại TP của mình sẽ nhỏ hơn nhưng cũng không đáng kể.

11 Lượt thích

Mình thấy cặp này nó chạy chẳng đẹp gì nhỉ, chắc cùng châu âu nên cứ thấy xanh đỏ liên tục . Bạn chuyên đánh cặp này à?

1 Lượt thích

Chuẩn bài rồi bạn, mình tuần vừa rồi mấy lệnh để sl dưới 10 pips toàn sl, lần sau sẽ bớt tham đi và chọn an toàn, chúc mừng bạn nhé

4 Lượt thích

Thường thì mình chỉ đánh EU, GU, UJ, UC, AU. Thi thoảng mình có ghé xem những cặp khác để tham khảo, nếu thị trường chạy đẹp thì mình mới vào.

1 Lượt thích

Ăn ít cho bền bác ạ :grin:

1 Lượt thích

Lệnh buy đầu tiên của bạn mình thấy hơi ghê ghê, tốt nhất cứ đi theo sóng hồi kết thúc, tuy nhiên phân tích hợp lý thì cứ vô @-@

T cũng thấy ạ ông.giá chạy như vậy mà vẫn xác định đc klv thật bái phục

Chúc mừng bạn! Lệnh đầu tiên bạn đánh theo kiểu giá hồi về qua đáy cũ nhưng chưa tới Keylevel lại đi xuống tiếp nên bạn canh Buy ngược xu hướng về Keylevel phải không ạ?

1 Lượt thích

Thường thì mình chỉ giao dịch theo pp Break & Retest. Còn các pp khác thì khi nào nhìn nó chạy rõ ràng thì mình mới vào lệnh :sweat_smile:

Em thấy giá chạy cũng dễ nhìn mà :sweat_smile:

Đúng rồi nè bác ơi :muscle:

2 Lượt thích

Theo mình klv và đáy cũ như hình chứ không phải như của b

1 Lượt thích

Chắc tại lúc đó mình mãi nhìn M15 nên chưa bao quát đc hết :sweat_smile: chứ vẽ như bạn thì chính xác hơn nè :muscle:

Cho mình hỏi chỗ lệnh 1 xíu ban ơi, mình thắc mắc chỗ bạn cho là KLVQT của xu hướng hồi á. Thanks b

Cái này là quan điểm cá nhân của mình thôi bạn ơi :grinning_face_with_smiling_eyes: tại mình thấy đoạn đó nến đi sw thì mình nghĩ chỗ đó từng có tranh chấp nên khi giá về đó sẽ có khả năng đảo chiều. Nhưng tốt nhất cứ nên chọn trường hợp rõ ràng như lệnh thứ 2 mà trade bạn nhé :muscle:

1 Lượt thích