Đánh theo sác xuất + PA + limit , hướng đi có đủ hấp dẫn?

Chào cả nhà , mình theo PA từ khi xem video của a Trung đến giờ , thú thật mọi người mình vẫn chưa có lợi nhuận đều đặn ( mặc dù đã nghỉ làm fulltime ) nhưng từ khi học a Trung mình học dc nhiều thứ , lại ngẫm lại xem nhiều bài mà chưa viết được bài nào hết , nên nay mạo muội viết 1 bài theo kinh nghiệm cá nhân từ những kiến thức học dc để mọi người cùng thảo luận nha ^^ .

• Ai cũng biết R:R 1:2 1:3 lợi hại thế nào rồi , mục đích cuối cùng là tỉ lệ thắng 3/10 4/10 vẫn có lãi . ở thị trường này để đúng nhiều khó hơn là luyện R:R 1:2 1:3 ^^ .
  • A Trung cũng làm video về đánh xác xuất và limit cho người bận rộn Youtube rồi , mình xin tổng hợp lại 2 món này thành bộ công phu mang tên : " Long Trảo thủ " :smiley: .
    => Mình xin viết bài 1 như sau :
  • mục đích lệnh limit : khi mình phân tích dc giá còn tăng hoặc còn giảm để limit để có RR đẹp , vấn đề đặt ra là đặt limit sớm khớp lệnh ( RR lại ko đẹp ) , khớp muộn RR đẹp thì hay hụt kèo ( do giá ko về tới ) , để khớp sớm mà muốn RR Đẹp chỉ có cách để SL ko an toàn vậy sao để hòa hợp đây => Đó là dùng 2 lệnh limit sớm ( SL ko an toàn để RR đẹp ) ( trong hình vẽ là lệnh 2 ) nếu giá phá qua đây thì khả năng cao giá sẽ về lệnh limit muộn ( hình vẽ là lệnh 3 ) ( khớp lệnh muộn SL an toàn mà RR vẫn đủ gỡ lệnh 1 )
  • Môn công phu nào cũng cần luyện tập : bộ Long Trảo Thủ này cũng vậy à ^^ . Vì ae phân tích ko quen ko kỹ rất dễ dính kiểu ăn SL lệnh limit sớm nhưng giá ko về đến khớp lệnh limit muộn mà lên luôn thì vỡ trận . Nên ae xem tham khảo rồi thấy hợp thì luyện nhé .
  • 1 lưu ý nữa : nếu backtest trùng fibo thì sẽ tăng khả năng ăn theo lệnh limit sớm nhé cả nhà ^^ , còn nếu đỉnh phá qua ngắn quá thì khả năng giá về keylevel thì ae đặt thẳng limit lệnh muộn bỏ lệnh limit sớm đi vào cũng tạch à ( những TH cá biệt thế này chắc ae biết hết rồi )
  • ae cứ góp ý , cần thiết mình sẽ viết thêm bài 2 dựa theo các góp ý của ae nha ^^ .
21 Lượt thích

thanks chia sẻ của bạn nhé. rất tâm huyết!

3 Lượt thích

Có thể sl cả 2 lệnh nếu bạn tp như thế. Tp về đỉnh cũ thôi. Nhiều khi sóng tăng vẫn tăng tiếp nhưng chỉ tới đỉnh cũ tạo mô hình 2 đỉnh,3 đỉnh rồi quay đầu đấy.vd

3 Lượt thích

Nó cắn sl lệnh 1 rồi chưa chạm lệnh 2 đã đi lên thì nhọ bác ạ :smile:

1 Lượt thích

Đặt lệnh limit rất hay vừa tối ưu rr, khả năng lỡ kèo ít vì nếu trade theo kiểu đợi xác nhận thì nhiều khi không có điểm vào. Theo mình điểm quan trọng khi đặt limit là khả năng quan sát thị trường để xem giá còn có thể tiếp tục tăng hoặc giảm hay không. Nếu nhận định sai thì 2 lệnh limit có thể đi tong luôn sẽ rất tâm lý trong lúc trade. Cách trade limit của mình là chỉ đặt 1 lệnh limit, nếu hồi về đỉnh cũ +0.618 thì sẽ limit duy nhất ở đỉnh cũ, còn lại sẽ chỉ limit ở keylv qt. Mình luôn đặt khả năng mình phán đoán sai lên hàng đầu vì vậy không muốn rủi ro 2 lệnh vào cùng 1 TH 1 chart.

19 Lượt thích

hi thị trường mà bạn , nếu thấy đến đỉnh cũ R:R ổn thì bạn TP dc , chưa đẹp thì dời hòa vốn gồng nhưng hình mình vẽ , quay đầu mình đợi cơ hội khác ^^

2 Lượt thích

vậy mới cần luyện công bác ạ ^^ . môn nào cũng tạch nếu luyện chưa tới , nhìn ngoài thì môn công phu nào cũng lợi hại hết ^^

2 Lượt thích

đánh cược theo xác xuất bù lại lấy RR đẹp ( a Trung dạy ) . Thì bạn có thể tối ưu bằng nếu hồi về đỉnh cũ ( 0,5 đến 0,618 ) thì ok bạn vào limit 1 lệnh thôi . còn nếu ko thuộc vùng này sợ lỡ kèo ko về tới keyLV thì vào 2 lệnh như mình nhưng giảm Risk xuống 0,5 lần / lệnh để 2 lệnh đó vẫn chỉ là 1 Risk thôi nhưng R:R lệnh sau đẹp kéo Trung bình RR 2 lệnh lên đẹp hơn là chỉ vào ở đỉnh ^^

2 Lượt thích

theo quan điểm cua mình thì lệnh limit ở KLV phụ thì xác định ăn ít thôi. sl kéo đến klv QT luôn. nếu xịt phát khớp lệnh 2 luôn. có lần mình đặt như bạn. lệnh 1 xịt lệnh 2 thiếu 2pip xong nó lao lên chạm TP á đù đauuuu

3 Lượt thích

trường phái an toàn mà đỡ tâm lý.

3 Lượt thích

Có thể dùng PP này với quản lý vốn, đánh mỗi lệnh bằng 50% khối lượng bình thường, nếu đen Sl cả 2 lệnh thì cũng chỉ như SL 1 lệnh bình thường.

2 Lượt thích