Đá bung lệnh rồi mới đi theo dự đoán. Không biết nên dời stl khi nào ạ

E đặt lệnh ngay OB CSD nhưng khi về tới đỉnh cũ của sóng hồi e dời stl. Nó lại lên đá bung lệnh. E gặp rất nhiều trường hợp như vầy. Không biết e đã dời stl sai hay gặp vấn đề gì mong a @Medio và mấy ac khác cho lời khuyên với ạ.Nên dời stl khi nào ạ.

1 Lượt thích

Mình vào lệnh y chang bạn. Bạn phải xét xem xu hướng hồi có OB không nếu có thì giá về đó thì quản lý. Nếu không có OB csd ở xu hướng hồi thì đợi giá về KLQT M15 - H1 rồi chốt 1 nửa còn lại gồng. Bạn quản lý như thế thì khó thật.

khung 5p chỗ này nó có cái OB CSD á a. Nên e dời stl

Tại khối OB mà mình vào lệnh ở khung H1 với mình trade ở khung M15. Mình nhận nó sẽ xuống tiếp nên cứ tự tin gồng lệnh. Xuống KLQT mới chốt 1/2.

1 Lượt thích

Do mọi hôm e thấy a @Medio hay bật khung nhỏ để dời stl nhanh nhất có thể. E hay làm vậy hay bị quét stl. Ức chế ghê

nhiều lúc vào lệnh có OB e k muốn dời stl luôn. Mà hôm k dời nó lại cắn stl cay

1 Lượt thích

Nếu nhận định đúng thì mình cứ tự tin giữ lệnh thôi. Còn nếu 50 - 50 không biết giá nó có xuống hay lên tiếp không thì mới dời SL :') trước mình cũng như bạn sợ SL nên dời suốt. Cơ mà bị SL xong nó lại đi đúng như mình đã tính cũng cay nên phải sửa cách dời.

1 Lượt thích

Ok ạ. e cảm ơn ạ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Mình cũng vào lệnh ở đấy. Nhưng đỉnh chạm đỉnh 1 lần thôi mà, cái đầu nhìn kỹ thì chưa chạm đâu, do bạn kẻ OB chưa sát ấy :face_with_spiral_eyes:. Với giờ thấy nhiều ng theo cách a Medio là chốt 1/2 rồi chứ ko dời SL hòa

Bạn vào ngược xu hướng thì quản lý lệnh ở đó là đúng rồi. Mình giờ hay chốt bớt ra rồi gồng thôi. Còn không chọn dời SL thì sau khi nó hit SL thì đợi có xác nhận rồi vào lại.

1 Lượt thích