Cuối tuần dính 1 lệnh ngu người, mọi người giúp đỡ mình cái ạ

Giá đã về tới KLQT khung lớn và đang có xu hướng tăng
=> Tìm cơ hội mua lên trên

Qua giờ không được lệnh nào nên thấy cơ hội là mình vào lệnh luôn, có xét lại ở TF M2 thấy vẫn ổn

Cuối cùng thì không kịp quản lý lệnh luôn

Sau đó mình có tìm cơ hội để bán xuống mà không có

3 Lượt thích

Ok bác, đây là góp của mình

• Thứ nhất: Cứ lầy và lì với thị trường, rồi cơ hội sẽ đến, đừng vì lâu lâu ko có lệnh mà phân tích ẩu bác nhé.
  • Thứ 2: Phân tích GU đoạn này thì như sau
9 Lượt thích

Đây là vài góc nhìn cá nhân của mình, bạn tham khảo xem sao, vì bạn trade M5 nên đầu tiên chúng ta xem nhanh qua M15 xem giá có thể tăng hay giảm được nữa hay không

Nói thật nhìn cái CTTT M15 nó te tua như thế này,… cách tốt nhất là ngồi hóng nó phá qua điểm 1 hoặc 2 rồi mới quyết định mua hay bán chứ còn nó chạy trong này… dễ bị ăn vả lắm bạn, vì sao mình nói vậy:

Thứ 1: Giá đã chạm KLV QT Giảm M15 không phải 1 mà tới 4 lần, lần thứ 2 là xác xuất dự đoán được hướng giá tiếp theo chạy như thế nào đã rất thấp rồi.

Thứ 2: Giá cũng muốn phá đáy dưới ít nhất là 3 lần rồi nhưng không phá qua được.

=> Nhìn chỉ ở khung này thôi thì mua hay bán gì lúc này khả năng dự đoán được thị trường cũng cực kỳ thấp, không bao giờ biết được ý của giá định đi như thế nào nữa vì đáy cũng phá thử rồi đỉnh cũng phá thử rôi, giờ sao mà biết nó muốn gì nữa :joy: :joy: :joy:
=> Quyết định đúng đắn nhất là đợi nó làm việc nó muốn làm đã rồi mình tính sau.

Nhưng nếu đói lệnh quá thì check thử M5 xem sao, nhưng mà,…

Thử cố xuống M2 xem sao, vẫn không có gì khác cả

Bạn tạm tắt máy đi, lúc nào tinh thần thoải mái thì quay lại phân tích lại xem sao, có lẽ đói lệnh quá nên bạn nhìn chưa phân tích kỹ mà đã vào lệnh rồi. Chúc bạn sớm tìm được đáp án nhé!

3 Lượt thích

bác review vài lệnh tuần này cho em học hỏi với bác

1 Lượt thích

nó phá cái xu hướng hồi rồi thì mấy đoạn sau không rõ bỏ qua thôi bác, cơ bản bác tập trung vào cái OB bên trên và cho rằng nó sẽ khớp nên mới sinh ra tâm lý muốn buy lên

2 Lượt thích

Tuần này mình cũng chỉ được 2-3R, sóng chạy hơi khó đoán
Với cũng chưa có lệnh nào hay hay để review, quanh quẩn vẫn là cách phân tích cũ thôi bác.

2 Lượt thích

Mình đóng góp thêm 1 góc nhìn khác nhé ở đoạn bạn vào lệnh nhé.

Không phải lúc nào chúng ta cũng phân tích chuẩn xác và bao quát nhất là ở khoảng thời gian đầu khi chưa thành thạo được, vì thế mà có thể du di được sai 1 lần đầu tiên.

Nhưng sau 1 lần sai đầu đấy thì cơ hội sau thường rất tốt.

Kiểm tra lại ở M2

Thời điểm này chưa biết xu hướng lớn còn tăng hay giảm chỉ biết giờ tìm cơ hội bán được rồi.

Đây là CTTT mình vẽ được

Xuống m1 xem thử nhé

Kết quả

Đến giờ là xong câu chuyện rồi. Nếu bạn vẫn muốn mua lên nữa thì hãy đợi có xác nhận mới tiếp tục mua lên

11 Lượt thích

Thiệt là mở mang tầm mắt, quá hay ad ak! :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:
Lệnh này thực tế nếu vào lệnh thì có lẽ sẽ không khớp vì spread nhưng dù sao cũng là một kiến thức bổ ích, cảm ơn ad! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

3 Lượt thích

Cảm ơn ad và mọi người nhiều nhé
Lúc đó mình gióng sang đoạn bên trái thấy nó không phải KLQT mà chỉ là khoảng sideway nên chấp nhận rủi ro và vào lệnh
Cái này cần phải để ý và rút kinh nghiệm cho những lệnh sau

Tiếp đó vì vào lệnh theo M5 nên mình để SL cách ra 1 đoạn tránh Stop hunt khối OB và đặt cảnh báo tại đó rồi đi làm việc không nhìn biểu đồ nữa, và giá lần 1 không xuống tới cảnh báo của mình
Cái này chắc cũng phải rút kinh nghiệm nữa là nên đặt cảnh báo ngay sau khối OB luôn
Có cái là mình rất bị tâm lý khi SL, kiểu như mình không vào lệnh đầu mà thấy dấu hiệu giá đảo chiều (kể cả không rõ ràng) thì mình cũng vào bất chấp, nhưng khi đã vào và bị SL rồi thì đầu óc quay cuồng như tôn ngộ không nghe sư phụ niệm chú vậy, khả năng phân tích đã như gà rừng rồi còn xuống thêm 1 khúc tới gà công nghiệp luôn

1 Lượt thích