Công việc hàng ngày của các trader fulltime có những gì

Trong group có đông anh em trade fulltime ko ạ?
Thời điểm hiện tại mình tập trung vào việc fulltime để trade nên đa phần chỉ quan tâm đến những TF nhỏ như m5 và m15, nhưng mà thực sự là mình thấy dù là ở TF nhỏ thì trong 1 ngày không phải lúc nào cũng có cơ hội vào lệnh vì thị trường nó di chuyển không phải lúc nào cũng đẹp cho dù là mình nhìn vài cặp tiền,
Cũng có thể vì trình độ mình còn non nên ko nhìn ra được kèo ngon kèo đẹp , cứ cho là 1 ngày mình nhìn thấy 3 điểm đặt lệnh limit thì có ngày khớp được 1 lệnh, có ngày ko khớp đc lệnh nào
Tổng kết tuần thì thường là khớp đc khoảng 3,4 lệnh (thậm chí ít hơn) và số lệnh này thì mình thấy có vẻ nó tương đương các anh em trade ở khung D1 nên thấy việc cả ngày chả có cơ hội nào để vào lệnh thì thấy nó hơi sai sai với 2 từ “trade fulltime”, chưa kể là có nhiều anh em chỉ trade ở 1,2 cặp tiền thì có lẽ số cơ hội nó còn ít hơn rất nhiều
Vẫn biết là phải chọn cơ hội đẹp, chắc ăn, nhưng mà trade fulltime mà 1 tuần chỉ có 2,3 lệnh thì có gọi là quá ít không, khoảng thời gian trống khá là nhiều ? Anh em cùng cho ý kiến ạ

8 Lượt thích

Trade fulltime là thời gian bạn dành cho trade có thể sử dụng bất cứ khi nào, và đó là 1 công việc chính thay vì bị phù thuộc chỉ trade được khi có thời gian rảnh ở 1 công việc khác. Chứ không có nghĩa là phải vào nhiều lệnh, cả ngày ngồi nhìn biểu đồ đâu bạn.

8 Lượt thích

Kể cả TF nhỏ mình cũng k vào được nhiều lệnh lắm so với m15 hay h1, đấy là mình cảm nhận như vậy.

2 Lượt thích

ukm, mình cũng có cảm nhận như vậy, cứ limit trên H1 vài cặp đợi 1 vài hôm có khi dễ khớp hơn :smiley:

3 Lượt thích

Mình trade M15 M5 lắm lúc cũng đói lệnh thực sự. Có khi dc 1 lệnh khớp thì lại stophunt :frowning: Khéo h xuống cả M5 M2 để trade mất :frowning:

2 Lượt thích

Mình cg thắc mắc, nhìn biểu đồ nh quá thì rối. Nh khi để đơị có cơ hội vào lệnh khá lâu. M thắc mắc là trong thời gian đó ae hay làm gì cho đỡ fomo, như Medio thì hay làm gì trong những khoảng thời gian đó, m thấy Medio ra quán cafe ngồi, khả năng sẽ ngồi máy tính suốt.

• Thứ 2 là ngồi cả ngày rồi thì tối mn thế nào ạ? Buổi tối từ 7h đến 9h giá biến động nhiều hơn, khả năng có cơ hội cao hơn. Mà ngồi cả buổi tối nữa thì thời gian onsite nhiều quá?
3 Lượt thích

Sáng m đi uống cf, học hành, đọc tin tức và chém gió là chủ yếu.chiều mới tập trung thực sự.có việc gì đẩy qua sáng hết.tối ngó ngó hồi mà k có kèo để canh thì cũng nghỉ luôn.ngồi máy tính nhiều quá mà k có kèo thực sự cucng stress lắm luôn

6 Lượt thích

em chỉ cần đạt được mục tiêu như anh đề ra đều dặn tháng vào 10 lệnh cần win 6 thôi // còn lại thời gian nhiều đất rộng mjk nuôi gà thả cá học các mảng đầu tư khác đến cuối đời // mục tiêu cuộc đời ha ha

3 Lượt thích

k biết bác thế nào chứ . e vừa làm vừa trade vẫn vào lệnh đều đều mà e vẫn đag còn thấy rảnh rỗi. nhiều lúc k biết làm j luôn. có điều là e trade và nhìn chart 99% trên điện thoại , cái laptop của e vứt xó luôn ::joy:

3 Lượt thích

thì e đang nói thời gian rảnh nhiều mà bác vì vào đc ít lệnh quá :))

minh̀ thây ae khat khe voi thi truong qua nen it keo, minh nhin mô hinh chu V nen nhieu keo…

Nếu đặt target là 25% một tháng thì chỉ cần vào 4 lệnh 3r là đủ. Cần gì vào nhiều nhỉ, chắc do bác đặt target cao quá thôi.

1 Lượt thích

vốn lớn mà 25% cũng khủng thật đấy ạ, mình mới nên chưa dám chơi vốn to nên đánh từ tài khoản nhỏ mục đích muốn kiếm thu nhập thay cho việc làm công ăn lương, mà ngồi ko thấy lệnh nào cũng buồn bạn ạ

1 Lượt thích

E thấy ngĩ thế, dễ fomo lắm ạ, lúc ko có lệnh, với kiến thức, kinh nghiệm của m có nhìn nữa cg chả ra lệnh. Làm việc khác cho lành.

E thấy cái này cần thời gian, mỗi ngày tích luỹ 1 ít, dục tốc hay bị tẩu hoả nhập ma. E đặt mục tiêu tham gia 6 tháng đầu ko lỗ là may lắm rồi. E vẫn đg dùng tk demo 2 tháng nay, vẫn st nhiều hơn nên bao h có lãi đều theo tuần thì e mới đánh tk thật

1 Lượt thích