Có phải là phá vỡ giả không ak . lệnh 3/11/2020 . 23h45

chào mọi người e có 1 lệnh bị SL mong mọi người cho e xin góp ý ( nãy e có đăng 1 bài nhưng bị ngược nên e đăng lại )

e xem đi xem lại thì vẫn nghĩ là nó là 1 phá vỡ giả , mong mọi người cho e xin góp ý ak .

2 Lượt thích

không hiểu sao e đăng ảnh mà nó cứ bị ngược thể nhỉ , mọi người cố gắng xem ngược từ dưới lên hộ e ak .

Bạn chụp cả đoạn trước đó được không
Mình nhìn hình thì cũng chưa biết là sai ở đâu cả

Xem TF h1 tạo mô hình nến nhấn chìm mạnh quá e nghĩ ko nên vào lệnh bác à .

2 Lượt thích

có thể giá đi theo cấu trúc h1 thôi bạn.

m15 đã đảo chiều từ lâu rồi.key mà bạn xác định là chuyển từ giảm sang tăng đó là key của h1
m nghĩ m15 nó đi như này, đã đảo chiều và tăng từ lâu rồi.giờ giá đi theo h1 cũng k phải là k thể

1 Lượt thích

Em vừa mở biểu đồ xem lại chỗ bác bảo. Momentom quay lại mạnh quá bác ạ. Vẫn câu nói cũ của r Trung. Trước khi xuống tiền vào lệnh ta nên xem lại các TF một lượt. Em bật trở lại H1 thấy lực nên dội lại mạnh quá nên TH này em cg sẽ ko dám vào lệnh ngay. Đấy là backtest thôi, còn trade thật chắc cg đi một sải r :rofl:

Vâng vì lúc đó e vào lệnh TF M15 nên chỉ xem M15 và 30 thấy nó đẹp nên e vào lệnh luân

Vâng M15 thì nó đã chuyển thành tăng . E phân vân là chỗ phía trên kia nó phá đẹp thế mà cũng là phá giả . Chắc do giá quay lại mạnh quá nên chưa được coi là phá bác nhỉ

ý là m15 phá đẹp rồi.nhưng giá lại đi theo khung h1 đó bạn.h1 có thể hồi rồi mới lên tiếp vẫn đúng cấu trúc mà.

Vâng . Ý bác là chỗ e cho là phá đẹp nó vẫn là KL M15 nhưng vì nó đi theo H1 nên giá nó phá qua KLV M15 và M15 đảo chiều rồi đung ko ak .

2 Lượt thích