Có nên dặt lệnh tại KLQT trong trường hợp này?

2 Lượt thích

theo mình thì trường hợp này b vào timeframe lớn hơn 1 bậc, nếu chỗ đó ko là gì của tf lớn thì tự tin vô lệnh thôi.

Giá chạm keylv rồi mình nghĩ chắc ăn thì k nên vào lệnh

1 Lượt thích

Trc đó là xh giảm nhưng giá đã phá qua xh đó, xh tăng bắt đầu thì b xoá xh giảm đi, chỉ tập trung vào xh tăng hiện tại thôi. Nếu là tôi thì tôi sẽ vào lệnh tại đó.

2 Lượt thích

Trường hợp này vào khung lớn thì xác định xu hướng tăng là xu hướng hồi hay là xu hướng là chính luôn. Keylevel xu hướng lớn ở đâu?
Nên đặt cả 1 lệnh ở đỉnh cũ nữa chứ nhỉ?

Vẫn vào dk. Nhưng sợ thì chờ xác nhận thôi. Xuống TF nhỏ hơn chờ xu hướng giảm hồi kết thúc thì mua tiếp lên. Lỡ kèo thì thôi. Tìm kèo khác. Thân

Giá đến vùng ko là gì của xu hướng thì mới có cơ sở giá lên tiếp để vào lệnh chứ giá đã chạm klv rồi sao thấy mn vẫn khuyen vào lệnh nhỉ:(

1 Lượt thích

Chào bạn. Đây là đóng góp của mh.
Th này vì giá đã chạm vùng mua mạnh trc đó nên :
1: chờ giá phá qua vùng đó rồi xác định lại cấu trúc tt rồi buy lên vùng bắt đầu xu hướng giảm
2: vào khung nhỏ hơn chờ xu hướng hồi kết thúc rồi buy lên. Tp kì vọng là nơi bắt đầu xu hướng giảm nhưng an toàn là đỉnh mới hình thành
3: nếu giá hồi lại là hướng hồi mà lại hồi kiểu đái rắt thì limit tại klqt hoặc chờ xác nhận tạo mô hình 2 đáy tại đỉnh cũ hoặc fb rồi buy lên
4. Giá hồi về là xu hướng với moment mạnh thì có thể sell ngược xh tp về klqt. ( cái này cần quản lí lệnh tốt nhé. Vì trade ngược. Mh cũng hay toi cũng đang cố khắc phục

1 Lượt thích

Trường hợp chạm cản sau KLQT mà không phải nơi băt đầu này theo mình thì ai có máu liều thì vẫn có thể limit tại KLQT tuy nhiên SL dài ra 1 chút và khi giá theo dự kiến đạt RR 11 hoặc chạm đáy cũ hãy rời SL
Vì trong trường hợp này vẫn có sơ sở giá bật lại nhưng đi xa hay ko phải tùy trường hợp :v
Mọi người thấy sao :smiley:

1 Lượt thích

Cái Key đó không có gía trị nữa rồi mà b. Bài mới nhất anh Medio có nói nơi bắt đầu của xu hướng chính là key của khung lớn, và khả năng cao thì nó sẽ về đó.

2 Lượt thích

Mình vẫn ko hiểu. Mình biết là knang giá sẽ về đó rồi. Mình nghĩ klv nào cũng có thể đảo chiều xu hướng chứ ko nhất thiết cứ fai là klvqt thì mới đảo chiều đc

1 Lượt thích

Nếu bạn cẩn thận thì chờ xác nhận ở con sóng nhỏ, nhưng vẫn phải dự đoán được nó sẽ đi về đâu thì mới tăng tự tin được chứ :smiley:

Với lại nếu giá có thể đảo chiều tại KLV đó, thì ít nhất nó cũng phải tạo được cái mô hình 2 đỉnh, nên khả năng xấu nhất là hoà chứ thua thì hơi khó.

1 Lượt thích

vào lệnh đây rất đúng , nhưng khả năng lỡ kèo là cao

1 Lượt thích

Thế minh ko hiểu "ko là gì trong 1 xu hướng " của ad medio nói thì là dùng trong trường hợp ntn

trường hợp bạn chủ topic đưa ra là khi trong tineframe vào lệnh giá vừa đảo chiều. Khi đó mình sẽ vô timeframe lớn hơn để xác định xu hướng vừa đảo chiều hiện tại là gì (xu hướng hồi hay là sóng đẩy của timeframe lớn), và xác định timeframe vào lệnh giá sẽ đi đến đâu. Nên nếu chỉ có 1 hình như vậy sẽ khó có thể nói có nên mua đc lệnh đó hay không, nhưng ý kiến của mình thì giá sẽ về ít nhất nơi bắt đầu xu hướng giảm (keylevel khung lớn hơn)

không là gì của 1 xu hướng theo mình hiểu là “không là gì” (chưa chạm vùng mua bán mạnh) của timeframe lớn. Vì thế dự đoán xu hướng của timeframe vào lệnh sẽ còn tiếp diễn

Có hinh vẽ hay vi dụ cụ thể cho dễ hiểu ko b

1 Lượt thích

đây cũng là một trường hợp bạn nhé
nếu đủ điều kiện thì trường hợp này sẽ có tỉ lệ win khá cao
1 chắc chắn vùng kia ko là gì
2 KLQT xu hướng hồi phải đẹp

Cái bạn gọi k là gì thì nó có thể là vùng fibo của TF lớn và nó có thể đảo chiều ngay cái nơi mà bạn gọi k là gì