Có nên cùng sell 2 con theo lý thuyết là chạy ngược nhau cùng 1 thời điểm, 1 tf

Đầu tiên con UJ m thấy chạy đẹp như sgk, m quất luôn.

Sau thấy con AU chạy cũng đẹp nhưng ko ngon bằng UJ. Do tuần trước m bị sml với con GU, nên máu quá cũng vào luôn.

Vào 2 lệnh rồi giờ khấn con dxy đi kiểu gì để 2 cùng tp (thôi mày đứng yên để con A với J làm việc là dc). Và m đã về bờ các bác ạ, nhiều khi nó chạy ảo ma ca na đa thật=))

3 Lượt thích

trước mình cũng rất hay trade theo kiểu này nhưng giờ mình bỏ rồi. nếu như bạn vào 2 lệnh trên 2 cặp tiền tương quan thì nó chả khác gì bạn vào một lệnh KL gấp đôi trên 2 cặp tiền cả. với mình thì mình sẻ giải quyết bằng cách là chia đôi khối lượng ra nếu vào 1 lúc 2 căp và 2 cặp đó phải có KLV thật đẹp như nhau. nếu không thì chỉ vào 1 cặp nào đẹp nhất> Vd lúc chiều nay, UJ, GU, XAU, đều cho tín hiệu vào lệnh mình chọn cặp UJ vì nó chạy rõ ràng nhất , bỏ GU vì nó chạy ko rõ ràng, dự định vào thêm 1 lệnh Kl nhỏ trên cặp vàng nữa nhưng ko kịp . đó là cách giải quyết của minh f

1 Lượt thích

GU hnay chạy đẹp mà…

m ko nhìn ra nhỉ, thấy loanh quanh mãi

Thực ra lệnh này m hoà :))

3 Lượt thích

chắc mình chưa đủ trình để nhìn ra cái đẹp, nên bỏ

1 Lượt thích

Mình đang giữ lệnh sell thứ 2 như bác. kỳ vọng đạt tp

Chết Chết k để ý. :))…

mình thắc mắc lệnh AU sao bạn có thể phán đoán nó đi xuống được nữa nhỉ ? giá đã chạm KL khung lớn hơn bật lên , 4h nếu nhiễu vào 8h sẽ thấy rõ

đúng rồi b nhưng vùng đáy cũ trùng Fibo là 1 tín hiệu đẹp để vào lệnh, với lại momentum hồi ko mạnh bằng xu hướng giảm trước đó

ở đoạn này m xem nó chạy ntn (cũng 50/50 thôi)

nó nhiều yếu tố ủng hộ: fibo, klvqt m15, đáy cũng h1,h4

Chả hiểu kiểu gì, cả 1 đoạn mà k khớp tp, sàn xm đen thật.

1 Lượt thích

trade XM thì dở rồi bác, mẹ nó ăn Spread kinh chết mịa ra, check lại phát biết ngay bác ạ, trc e nhớ, e có mở thử 1 cái tk của nó, để lấy bonus, mà có nhiều cặp Spread khủng khiếp, có cái lên tới 3 pip 4 pip, ớn ăn

1 Lượt thích

Chắc 1 t.gian nữa cũng đổi sàn bác ạ. Đang đợi đạt target r đổi.