Có bác nào hôm qua bị như em không ạ

Tải lên: 4.png…

1 Lượt thích

Vì sao bạn bán như vậy bạn giải thích ý tưởng của bạn đi rồi mình góp ý cho.

1 Lượt thích

Giá chạm H1 tăng chính bật lên rồi mà bạn dám sell là k đúng sgk rồi. Lệnh buy cũng k đúng luôn giá chưa phá M15 giảm sao buy đc bạn.

4 Lượt thích

lúc đầu em nhận định như này

không phải, mình cũng xác định sai key h1 nên mình mới có lệnh sell bạn ạ

1 Lượt thích

Chắc bạn nghĩ là phá keylv H1 tăng, giá chuyển thành giảm rồi đúng k ?
Chỗ đó là phá vỡ giả thôi bạn. Nến xanh bật lên rất mạnh và nhấn chìm nến đỏ lớn mất rồi.

3 Lượt thích

đúng vậy, bạn à, nhưng mà không sao, mất 1R cũng là 1 bài học, khi thị trường cho mình sửa sai, mà mình còn cố chấp nên gánh hậu quả là đúng rồi

Nếu là t thì t sẽ dời SL về entry khi giá chạm key giảm đi xuống ở lần thứ 3, vì khi đó giá đang SW ở khung hẹp, ta ko biết chắc giá sẽ bật lên hay bật xuống,

1 Lượt thích

lệnh đầu mình cúng dời sl về entry, xong bị hòa vốn, mình lại vào tiếp 1 lệnh sau, cho là nó tạo mô hình 2 đỉnh rồi đi xuống
hihi

thật ra vào lệnh buy là hợp lý, vì giá tạo vùng mua rồi tạo sóng đẩy đi lên, đoạn SW thì cũng chỉ là dừng nghỉ tạm thời của thị trường, nhưng mà phải xác định được điểm đặt sl,

nhiều khi niệm câu thần chú " không là gì cả" lại ăn may bác ạ

1 Lượt thích

nếu như nhận định đúng, thì có thể tp lên vùng trên, hihi

nhưng không phải lúc nào mình cũng nhận định đúng, mà nhiều khi nhận định đúng vẫn bị sl, cho nên khi quyết định vào lệnh thì may mắn cũng là 1 phần để tạo nên lệnh đó có win hay không

lệnh này mình cũng ko chắc đoạn phá của H1 xuống phía dưới là thật hay giả, kiểm tra ở m15 thì phá khá đẹp, bật sang h2 thì thấy momentum tăng lên mạnh quá nên nghi là giả, nên để an toàn mình canh cho cái vùng sideway phía trên bị phá thì mình mới sell

2 Lượt thích

nó phá quá đẹp luôn ấy, nhưng thực chất mình xác định sai H1

1 Lượt thích

nhìn ở m15 thì phá đẹp bác ạ, nhưng 2h thì nó hồi ngay 1 cây xanh lè bằng cây đỏ trước đó nên thấy nó giả nhiều hơn

1 Lượt thích

nếu cứ kiểm tra thế thì chúng ta rất khó để xác định để vào lệnh
điều mình quan tâm nhất là đâu là sóng đẩy, đâu là sóng hồi
rồi xác định vùng tiếp diễn của nó, hihi

1 Lượt thích

Mọi người lưu ý khi review lệnh đặt Topic tên rõ ràng như Tên cặp tiền + ngày tháng hoặc bài học rút ra nhé. Đừng đặt tên topic kiểu không có thông tin rõ ràng thế này nhé.

2 Lượt thích

Mình nghĩ bạn nên nghĩ kỹ lời giải thích của bạn Quyết. bạn đăng bài lên hỏi mà không tiếp thu thì không hay lắm

1 Lượt thích

Đúng rồi ad medio nên thêm vào luật đi, nhiều topic ko để tên kiểu cặp tiền khó theo dõi lắm…

1 Lượt thích