Có ai Trade sàn XTB bị như e không ạ

e vào lệnh như trên

còn đây là biểu đồ của sàn cắt lệnh do chạm Sl, nhưng mà e kiểm tra coi đi coi lại mãi giá chưa về đến đó mà bị cắt lệnh nguyên nhân là sao có ai giải thích giùm e chứ e cay lắm ạ :(((

Xtb dùng tk thường spread cao lắm… mà h ko cho mở tk Pro nữa rồi

tài khoản pro mình đánh lot nhỏ được k ạ

Hiện không mở đc tk Pro nữa, còn nếu có rồi thì 1 lệnh tối thiểu là 0.1 lot

đổi sàn đi bạn, thiếu cha gì sàn ngon, tìm hiểu kĩ 1 chút, sàn uy tín cần những chứng chỉ gì, và các kiểm tra các chứng chỉ đó là thật hay giả, rồi list ra danh sách 1 vài sàn, sau đó, search tìm hiểu xem nó có phốt gì hay không, chọn sàn ít phốt nhất, nạp rút support hỗ trợ tốt…

bác có đề xuất sàn nào ổn k ạ

m thấy sàn exness là khá oki bác ơi
nếu bác chọn sàn exness chọn tài khoản stand nạp tối thiểu là 1$ thì phải nhưng Spread 0.3
còn chọn tk pro - raw - zero mức nạp tối thiểu là 200$
Spread pro là 0.1
Spread zero - raw là gần như = 0

1 Lượt thích

cảm ơn bác nhé, để e nghiên cứu thử ạ

Sàn xtb mình mới bị lệnh bị SL oan ức mà không hiểu vì sao lun. https://www.tradingview.com/x/TYUpqHwC/. Lệnh sell limit mở giá 1.33258 vào lúc 00:05:34 ngày 26/11/2021, để SL 16.7pip, thế mà sáng dậy thấy nó bị SL, giá đóng lệnh là 1.33427 lúc 02:14:35 ngày 26/11/2021. Khi kiểm tra chart XTB thấy giá cao nhất lúc đó chỉ 1.33289, thế mà không hiểu sao nó chạm được SL của mình được hay thật. Có ai biết giải thích giúp được không?. Gọi nv sàn thì được giải thích do giá biến động , biến dộng kiểu gì mà 1.33427-1.33289 = 13.8 pip ??? Thật kinh khủng. Kết quả là rút sạch, chia tay luôn!

sàn éo nào mà k dãn spreads lúc mở phiên, có điều ít hay nhiều, với thinkzero hay ICMarkets RAW thì spreads bình thường gần như = 0 thì lúc đó dãn cũng k nhiều, còn tài khoản standard thì xác định thôi