Có ae nào bị bệnh nghiện vào biểu đồ không

Có anh em nào trải qua bệnh nghiện biểu đồ cho em xin tip để nhìn bớt đi với chứ cứ vào lệnh là tí tí em mở lên xem lệnh chạy đến đâu rồi
tiện rv lệnh ngày hôm nay vào luôn
lệnh 1

lệnh 2

lệnh 3

6 Lượt thích

Hụt lệnh 1 như của bạn, mình cũng nghiện biểu đồ, không vào không chịu được :)))
Do mình đã viết đơn xin nghỉ việc thời gian nhiều nên mình càng xem nhiều hơn, nhiều lúc đờ đẫn hết cả người

1 Lượt thích

không biết bạn đang trade ở sàn nào và loại tài khoản gì mà được đặt SL ngắn như vậy ?

1 Lượt thích

em trade ở sàn tick mill

2 Lượt thích

Lệnh 3 tiếc nhỉ

Muốn không nghiện 1 cái nào đó chỉ có cách chuyển sang nghiện 1 cái khác ít hại thôi. Bạn tìm xem có cái nào khác ngoài biểu đồ mà bạn có thể nghiện nhưng ít tác dụng phụ hơn ko :rofl:

6 Lượt thích

đánh đổi 1 giấc ngủ ngon lấy mấy r thì cũng đáng a nhỉ ( 2 lệnh này lúc đấy em đóng biểu đồ nên không vào được

1 Lượt thích

xem lại video cũng thấy hay mà công nhận giọng anh trung ma mị thật ( ngoài đời chắc gái theo hàng đàn :rofl: :rofl: :rofl:)

Mấy cái cây nến mà thân nó bé tí ti gần như không có thì cẩn thận trong việc xác định khối OB nhé. Vì nếu nó nhích nhẹ 1 tí là đổi màu, mà đổi màu thì lại không xác định đó là OB

5 Lượt thích

Mình xem nhiều rồi chứ, có lẽ phải nghiện cái khác mới đỡ xem được, giờ mình trade fulltime rồi nên là kiểu cứ ý nghĩ tập trung vào ấy, nên tuần này cũng hơi stress

1 Lượt thích

e cũng là trade full time đây bác. mỗi tội lợi nhuận thì chưa thấy. vừa trade vừa học. lệnh 1 của em cũng vào tương tự của bác nhưng e tham lắm. TP tít dưới nên giá chạy dc 10R rồi khi nãy thì thấy quay lại SL dc con có 2R.
Buổi chiều e đi đánh cầu lông với đi bơi mất khoảng 3.4 tiếng khi đó e cũng ít khi ngó ngàng biểu đổ còn time còn lại vẫn hay xem. nhưng xem nhiều thì lay động nhiều dễ bị cuốn vào thị trường lắm bác. e suy nghĩ có time thì tranh thủ chơi thể thao và đọc sách nữa ạ.

3 Lượt thích

có rất nhiều lệnh limit e vào sau đó nhìn thị trường thì e lại hủy đi để đặt lệnh khác
cuối cùng cái lênh mới thì sml còn cái lệnh cũ mình hủy lúc trước xem lại lại chạy đep hơn mộng. hic

1 Lượt thích

Mình xem xét lại thì thấy rằng nếu không vào thì không nên đặt cái lệnh trên trading view, nó không có tác dụng gì cả có khí còn có hại cho mình, ví dụ bạn đang chờ kèo cả tuần bạn đặt 1 lệnh bạn không chắc trên chart và nó tp nó vô hình làm mình fomo theo và thế là có thể dẫn đến những sai lầm sau đó

không fomo thì kiểu gì cũng tiếc bác ạ. dính đòn tâm lí hết. sau lại vào ẩu
em bị mấy lần rồi. con AU hnay quay lại cắn sl xong lại phi xuống như điên.
Bác bây giờ cũng là trade full time rồi ạ

1 Lượt thích

Chốt từng phần bác ơi em bị thế nhiều r nên cứ tầm 4r e chốt nửa còn lại gồng đến chết bác ạ như thế mới có lãi đều chứ ko chốt thì hụt kèo cay cú lại tâm lý

1 Lượt thích

Nhiều khi 1 ngày giá chạy được 25r(50% tài khoản) mà vẫn quay về cán sl lúc đấy mới cay bác ạ em cũng chỉ mục tiêu 20% 1 tháng thôi nhưng nhiều lúc cứ tham gồng tất cả nên xịt hết dễ tâm lý ăn thua lắm

1 Lượt thích

Mình đang chờ giải quyết thôi việc nên đang trade fulltime. Rồi bạn ạ

2 Lượt thích

Bác giống e ở cái khoản gồng. có lệnh chạy đúng thì e gồng ác. chắc giờ phải học chốt từng phần thôi chứ mồm rộng 5 gang k chứa nổi. Lúc nào cũng suy nghĩ muốn ăn sóng lớn phải chịu được áp lực của sóng nhỏ. 1 phần là vì hay dính sl lên có tâm lý gồng để gỡ

Bác ở đâu thế. Em ở HN biết đâu gần ae lại giao lưu

hôm qua vừa kỉ luật cho đỡ tính xem biểu đồ nhiều thì
vào được 1 lệnh ở đây

nếu xem biểu đồ liên tục thì đã ăn được lệnh 20r như này rồi quá cay

3 Lượt thích