CHUYÊN MỤC MỔ SẺ LỆNH BÀI 2.2 - Phần 2

{ CHUYÊN MỤC MỔ SẺ LỆNH } TRONG BÀI 2.2 - Phần 2
Trong Chuyên mục mổ sẻ lệnh , mình chỉ muốn giúp những người newbie trong thị trường hiểu sâu hơn , rõ hơn
trong những video trong khóa học mà a trung đã làm , theo góc nhìn từ 1 newbie như mình, thật ra khi mà mình backtest trong video bản thân mình cũng có chút tiến bộ và mình biết có 1 số người không có nhiều time để học , backtest và hiểu sâu hơn nên mình muốn làm cái chuyên mục này để mình cùng mọi người có thể học cùng nhau để có thể hiểu sâu hơn về cách phân tích cũng như tại sao vào lệnh như thế, mình cũng chỉ là 1 newbie và phân tích theo góc nhìn của mình … nên có gì sai sót mong mọi người chỉ giúp.
Xin chào mọi người , có ai muốn hiểu sâu hơn về bài 2.2 không ? bắt đầu nhé. :smiley:

:sparkles: À mà trước khi vào bài, để tăng thêm sự tập trung cũng như tính hiệu quả giúp bạn hiểu sâu hơn, thì bạn nên mở 1 bản nhạc nhẹ nhàng và học mình nghĩ như vậy sẽ tốt hơn kk, nếu bạn vẫn chưa có bản nhạc hay nào cho riêng mình thì Here.

Bài 2.2
đầu tiên thì nhìn tổng quát thị trường xem sao.

okey vậy mình phóng to hơn để nhìn rõ khúc này rồi xác định cái keylevel quan trọng (klqt ) xem sao.

cùng xem giá chạy như thế nào nhé.

okey vậy là lệnh này đã win như trong video rồi.

bài học rút ra ở đây là , " sau khi giá phá vùng tranh chấp ( keylevel ko phải klqt ) giá thường có xh quay lại retest kiểm tra lại vùng giá ấy và sau đó tiếp tục đi theo hướng đã phá , còn khi nào giá vẫn ở trong vùng đó thì nên bỏ , đợi phá rồi trade cho an toàn ".

cảm ơn mọi người vì đã dành ra chút thời gian để đọc bài này , mình nghĩ bài này sẽ rất nhàm chán với các cao thủ kk , nhưng hi vọng mình sẽ phân tích sai để được các cao thủ chỉ bảo kk , và đến đây là hết bài rồi mong những newbie sau khi đọc tới đây có thể hiểu thêm 1 chút gì đó kkk.
Cuối cùng chúc mọi người sẽ kiễn trì trên con đường và sớm đạt được những kết quả như mong muốn. !

9 Lượt thích

Hình như khi nó hồi về nó chạm vào cái OB chưa sử dụng bên trong rồi tăng lên tiếp bác nhỉ

1 Lượt thích

haha, bạn nói mình mới để ý, chắc là vậy rồi kk, nhưng trong bài mình không muốn đề cập đến ob mấy… tại kiến thức ob của mình còn yếu chưa dám chia sẻ và bài này đối tượng mình nhắm đến là newbie, mà nhắc để ob mất công mấy bạn newbie bị fomo mà học ob bị loạn là mình chết kk.

1 Lượt thích

Vâng bác. Nhưng mà khó tránh người mới tiếp cận với OB từ sớm lắm. Hội quán giờ đâu đâu chả có OB hả bác.

1 Lượt thích

vâng kk, chắc lần sau đăng bài thì phải cảnh báo newbie tránh học ob nếu không muốn bị loạn :sweat_smile:
mình thì bây giờ ôn cho CTTT thật là chắc mới giám sang ob, lúc trước còn lơ tơ mơ qua ob bị tẩu hỏa luôn. :laughing:

1 Lượt thích

Đúng bác. Nhiều lúc cứ mải tìm OB mà quên cấu trúc, dễ ẻo lắm

1 Lượt thích

haha đúng luôn ấy ạ, lúc trước mình cũng bị y chang như thế, cứ thấy ob rồi vào lại bị sl gây chấn sang tâm lý, hồi quên luôn CTTT chả biết mình nên làm gì hết, nghĩ lại lúc đấy sợ thật.