Chút tò mò về lưu trự coin

hi mọi người , mọi người cho mình hỏi xíu là mọi người đang lưu trự coin trên ví lạnh hay là ví nóng thễ ạ

Mình lưu trữ trên ví nóng và 1 phần ở Binance nữa. Ví lạnh trước mình có mua mà vẫn vứt đấy. Một phần vì mỗi lần dùng bất tiện, một phần vì mình hay dùng Defi, lại hay di chuyển lúc cần không dùng được.
Nếu bạn lưu trữ thì có thể lưu 1 ví nóng riêng không dùng thì để cất coin thôi cũng được. Hoặc nhiều quá mà muốn an toàn thì có thể dùng ví lạnh nhé, cơ bản thì nó cũng chỉ là chỗ lưu private key, ai lấy được mã 16 ký tự vẫn restore được sang ví mới rồi lấy coin được thôi.

5 Lượt thích

Ví nóng @Medio dùng loại ví nào đó?

Thank you a mê , e đang DCA mà trc toàn để trên sàn , h đang định chuyển sang ví nóng , dùng trust walllet ổn k a ?

3 Lượt thích

Trust Wallet trước mình dùng thấy hơi cùi và khó dùng. Bạn thử Rabby nhé. Mình đang dùng, chỉ cần add mã khóa từ MetaMask sang thôi, địa chỉ ví vẫn như MetaMask, có logo MetaMask là dùng được.
UX/UI rất tốt, có sẵn các chain, lại có swap qua các sàn dex khác nhau trên ví luôn.

4 Lượt thích

Sao mình không sử dụng MetaMask vậy ad!?

Bạn dùng Rabby sẽ có nút chuyển để dùng song song cả 2 nhé. Mình chuyển sang Rabby vì tiện dùng hơn MetaMask.

1 Lượt thích

Ok, cảm ơn ad nhiều :slight_smile:

dạ em cảm ơn anh mê nhiều nha kakaka