Chuỗi thua liên tiếp GU khi backtest ngày 18/6 - 10/7

hôm nay mình có backtest lại GU thì dính một chuỗi thua liên tiếp mà ko hiểu vì sao, mọi người góp ý giúp mình nhé, giá đã phá KLVQT m15 và mình cho rằng giá sẽ về lại đáy của khung lớn và kết quả sml

2 Lượt thích

-Mỗi khi đặt lệnh nên xem mình đang đứng ở đâu, xu hướng hiện tại là gì, cấu trúc thị trường đang như thế nào.
-Nếu thua 2 lệnh trong thời gian ngắn, nên phân tích lại cấu trúc thị trường,xu hướng và nhất là thay đổi tư duy.
PS: mình thấy bạn chắc ban đang sử dụng ma hay ema 34,89 thì phải nếu bạn dựa vào đó thì bạn có để ý là lênh 4,5 (từ trái qua) bạn đang chống lại 2 dường đó ko. Lệnh 6,7 thì chắc ban đặt limit ko chờ xác nhận, momentum mạnh thế vào lệnh có ẩu quá ko.

Thật ra mình ko sài 34-89, còn bạn bảo vào lệnh thì quan sát mình đang ở đâu thì mình đã quan sát rất kĩ rồi, giá về klv khung lớn, đồng thời giá phá klvqt m15 xu hướng giảm là đủ đk để mình buy lên rồi

Có thể bạn xác nhận KVL 15m chưa đúng và cái nhận định ban đầu bạn cho rằng giá sẽ về lại đáy cũ nên các lệnh của bạn chủ yếu là buy

4 Lượt thích

Nếu sài pp khác thì mình ko ns đúng sai, còn nếu dựa vào những j học theo medio thì mình chắc chắn klvqt của m15 là đoạn dứoi ak bạn, bạn có thể vào m15 để quan sát sẽ thấy, bởi vậy 3 vùng mình vào lệnh gồm klv fake ở lệnh thua đầu, klvqt ở lệnh t2 và nơi bắt đầu xu hướng ở lệnh thua t3

không liên quan. mà làm sao đc cái nền tradingview đẹp quá ban eeeee

Bạn xem kênh youtube Medio chưa? Những bài đầu tiên chính là PP PA back & retest a Trung review các lệnh a ý vào.
Mĩnh cũng chưa hiểu cái KVL 15m giảm nào bị phá mà bạn cứ ninh ninh là giá sẽ lên cái đáy cũ. Mình vẽ ở đây là 1H theo ảnh của bạn
Minh hơi nhầm chút break and retest :))

mã nền: d0b999 (cho đủ 20 ký tự)

2 Lượt thích

M xem cũng chưa hiểu bác này bật ema lgi, rõ nhất là ở lệnh t2 từ cuối về, theo pa cái klqt tăng ở bên trên bị phá phải sell ms đúng, còn theo ema giá nó cắm đầu cắt 1 phát cả 2 đg ema mà vẫn chặn đầu buy lên. Đang hơi khó hiểu, chắc giờ ema dùng kiểu khác. Nhưng theo như ngày xưa mình dùng indi thì cái đg đậm nó ở dưới thì phải sell là chủ yếu để đi theo xu hướng, còn đậm ở trên thì buy, mà nhìn lệnh toàn thấy bác này làm ngược lại. Đg đậm là ema nhỏ < đường nhạt ema lớn hơn kiểu 50-100, 34-89, 10-20.

1 Lượt thích

đừng để ý ema b, mình để chart quen rồi nhác tắt thôi chứ ko sài

1 Lượt thích

Với mình thì như thế này
Quên còn lệnh sell thì mình nghĩ giá xuống lâu quá rồi thì sell tiếp theo m15 tỉ lệ win ko còn cao nữa vì giá có thể điều chỉnh theo timeframe lớn hơn bất kỳ lúc nào (tất nhiên sell thì vẫn đúng hơn là buy). Đen ở đây là giá đi lên thẳng ko kịp dời sl :joy

Backtest sẽ gặp phải vấn đề là khi cho giá chạy sẽ quá nhanh khiến không kịp nghĩ và dễ bị neo vào cái dự đoán bạn đầu. Chỗ này mình bị SL vài phát.

Giá giờ đảo chiều mà chưa tìm được lý do thì đừng neo vào suy nghĩ nó phải về nơi bắt đầu nữa. Tạm thời quên đi và chấp nhận Sell xuống thôi

Còn mấy lệnh phía sau nữa thì có đợt ae hội quán bàn tán sôi nổi thì phải.

Lệnh đó mình bị hòa vốn, đợt đấy nhiều ae cũng tự tin lệnh đó lắm. Tự tin thành ra không quản lý lệnh khiến SL.

Lệnh dưới nhiều ae ăn được mà mình thì không ăn được vì hay đặt lệnh tại KLQT chứ ít khi đặt tại đỉnh đáy cũ.

Lưu ý:
Khi trade real mà trade khung H1 thì ae sẽ dễ quên nhận định của lệnh trước đó, chứ khi trade tf nhỏ cũng như backtest thì kiểu hay bị neo nhận định cũ dễ SL thành chuỗi là vì thế. Lần sau bạn thử giảm kì vọng bằng cách đặt lệnh mà về TP về đỉnh đáy cũ trước đó được ~3R thì thử để xem kết quả thế nào nhé

13 Lượt thích

cảm ơn ad đã chia sẻ ah.

Em nghĩ chỗ ấy là điểm bắt đầu xu hướng M15 anh ơi :joy: :joy: :joy:

Ơ, mà hình như e nhầm…

@Medio cho e hỏi là tại sao chỗ này nếu xem tf h1 thì cái KL to bên dưới mới là KLQT của xu hướng hồi chứ anh nhỉ. Cái bên trên nhìn nhỏ xinh thế ở H1 chẳng là j cả.

1 Lượt thích