Chưa hiểu về 1 ví dụ xác định Keylevel trong video của anh Medio

Chào các bạn, chỗ Keylevel mình còn đăng lấn cấn nằm ở Video đầu tiên trong khóa học về xác định Keylevel, theo hình mình đính kèm theo, mình chưa hiểu là tại sao chỗ số (1) lại là Keylevel quan trọng mà không phải là vị trí số (2), theo mình thấy mấy cây nến sau cây nến màu xanh (mình kẻ ra màu vàng) thì chưa qua khỏi cây nến xanh này, vậy thì vị trí (2) là đỉnh tạo ra đáy thấp nhất là Keylevel quan trọng, không biết nhận định của mình bị sai chỗ nào, mong anh em xem giúp mình nhé

1 Lượt thích

Theo mình hiểu, cách nhìn của tiền bối Medio về Keylevel quan trọng cũng có thể là 1 Keylevel được tôn trọng trong một thời gian dài hơn bình thường (tuỳ theo kinh nghiệm của mỗi người để xác định điều này: giả dụ giá vàng duy trì 40triệu/lượng trong vòng 1 tuần so với giá vàng duy trì 55triệu/lượng trong vòng 1 quý-> theo bạn thì giá nào là keylevel quan trọng?).

Theo mình thì cũng k thể máy móc quá trong việc xác định keylevel đc.có 1 cách để giải thích đó là keylevel quan trọng.đó là: giá đã hồi bằng 1 cây pinbar đẹp+ sau đó giá tiếp tục lưỡng lự rất lâu+ giá tiếp tục đi xuống=>> chứng tỏ ở đó phe bán mạnh và thắng thế, nói đơn giản thì đó chính là căn cứ cửa phe bán.
Một khi căn cứ của phe bán bị phá vỡ, thì hiển nhiên mục tiêu tiếp theo của giá chính là các cùng căn cứ cao hơn ở phía trên, lúc này phe mua đang thắng thế.ở đây mà có sự ủng hộ của khung lớn hơn nữa thì quá đẹp cho một setup mua lên
Đó là quan điểm của mình.

1 Lượt thích

à mình hiểu rồi, cám ơn bạn nha :smiley:

thanks bạn, mình sẽ note lại để nghiên cứu thêm :slight_smile:

Anh medio chỉ nói nó là klv thôi mà nhỉ, có nói nó kaf klv quan trọng đâu

1 Lượt thích

chắc chỉ coi tạm là KL fake thôi vì giá đã khá lâu chưa phá dc vùng này