Chọn an toàn hay kỷ luật?

Đầu tiên, JD xin cảm ơn Sir. Medio vì đã chia sẻ phương pháp và tạo lập Hội quán để ae có cơ hội được giao lưu và học hỏi kinh nghiệm.
Sau 1 tuần nghiên cứu phương pháp, JD đã vào lệnh Vàng như sau:

1. JD thấy rằng giá đang có xu hướng tăng (tạo đỉnh đáy) trên M15 nên khả năng cao là sẽ lên đến KL H1 nên đã đặt lệnh Sell Limit. ( thực sự khi mở chart thấy giá về lại KL M15 định Buy nhưng do chưa có kế hoạch nên JD quyết định là không Buy mà chỉ chờ Sell)

1. Giá đã đi như dự đoán, về KL quan trọng trên H1 và đảo chiều mạnh phá KL M15. Tuy nhiên, có một cây M15 như muốn phá lên, lúc này JD có chút bất an nhưng nhìn Momemtume giảm trước đó thì ko nghĩ là giá có thể hồi lại đến KL H1 nên tiếp tục giữ và dời SL về 1915.

1. False Breakout và giá lại tiếp tục giảm cho đến khi xuất hiện bộ nến Engulfing, lúc này JD do dự hoặc là chốt R6 hoặc là kỷ luật R8. Và JD đã quyết định chốt R6 để bảo vệ thành quả gồng lãi với những lý do sau:
  2. H4 vẫn là trend tăng và giá đã tiến sát KV hỗ trợ trên H4 nên có thể bật tăng lên bất cứ lúc nào.
  3. Từ R3 trở lên ta có quyền được linh động trong việc chốt lời.
  4. Chốt lời chưa bao giờ là sai.

Hi vọng Review lệnh này có thể giúp ích được gì đó cho ae.

12 Lượt thích

Bạn review nhưng ko nói lý do bạn đặt lệnh ak?

2 Lượt thích

lệnh vàng này mấy cái klvqt làm mjk xác định khá khó , bạn tp đc rồi chúc mừng bạn , do vừa rồi học thêm cả momentum chưa quen xác định loạn hết cả lên

2 Lượt thích

JD đặt lệnh Sell Limit tại KL quan trọng của H1, tại xu hướng H1 đang là giảm.

1 Lượt thích

xem đi xem lại các bài học của thầy Medio thì bạn sẽ cảm nhận thị trường tốt hơn đó.

Bác phân tích giúp e tại sao keylv h1 ở chỗ bác kẻ đc ko
E phân tích nó ra như này

1 Lượt thích

Mình nghĩ cấu trúc thị trường đi ntn.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẽ

1 Lượt thích