Chỗ này sai ở đâu anh em nhỉ

https://www.tradingview.com/x/5w9ixoEX/
BAN ĐẦU THÌ MÌNH PHÂN TÍCH NHƯ THẾ NÀY
HOẶC LÀ SAU ĐÓ NÓ SẼ NHƯ THẾ NÀY. AE VÀO MỔ SẺ XEM GIÚP MÌNH

1 Lượt thích

Bạn xem lại CTTT nhé, OBCSD chỉ là cái để mình xác thực lại CTTT thôi, từng bước một chưa thạo thì bạn xác định KLQT trước, sau đó xem có OBCSD hay không để dùng nó xác thực lại thị trường, bài 6 và bài 8 (CTTTxOrder Block) và bài 5 (Mưu hèn) anh Medio giải thích cặn kẽ lắm rồi.

Chứ không phải cứ thấy phá OBCSD là cho rằng Đảo chiều để vào lệnh, mà hãy xem OBCSD đó ở cấu trúc đó nó là vùng giá gì?

Việc dùng OBCSD để cho mình biết rằng, lực mua/bán của XH đó nó không còn mạnh ở KLQT nữa mà đã dịch chuyển đến vùng giá khác, điều đó cho mình biết được khi giá phá qua đó thì có được tín hiệu Đảo chiều sớm so với khi trước kia là cần phải đợi phá vỡ thật qua KLQT thì mới Đảo chiều.

Cốt lõi với anh em Trader chúng ta là: Tìm điểm mua/bán mạnh nhất của XH đó, khi chỗ mạnh nhất bị phá hủy thì tự tin mà Trade thôi. Mục đích phân tích là tìm điểm Đảo chiều (cả việc xem nó là tín hiệu cũng như là điểm vào lệnh). Chưa thạo thì cứ backtest, trade 0.02 (để cắt 0.01 Quản lý lệnh) rồi thạo dần, quen cách nhìn rồi thì nhìn phát xác định được luôn CTTT.

5 Lượt thích

Theo mình thì khi giá về tới đây thì chưa có cơ hội mua bán gì cả, chờ phá qua OB CSD ở KLQT củ khung lớn hoặc phá qua OB CSD cũng là KLQT của xu hướng hồi thì mới tính tiếp. Chắc do bạn nhìn nhanh quá nên bỏ qua cái OB cực kì quan trọng ở bên dưới rồi, đó mới là điểm đảo chiều

Cẩn thận với lệnh mua kia nha bạn! Mình lưu ý tý xíu thôi :sweat_smile:

Không kịp quản lý lệnh luôn bạn
Vẫn thấy ảo ảo thế nào ý

Thì ra bác vào lệnh chỗ này tưởng bác vào lệnh đoạn sau nữa thì mình mới kêu bác lưu ý tý, còn lệnh này của bác thì mình cũng chẳng dám vào. Dù sao bác cũng TP, chúc mừng bác nhé :sweat_smile:

1 Lượt thích

Nhìn hơi ghê đúng không, nhưng mình cũng có tý căn cứ để vào:
-Nhìn sang bên trái thì không thấy cái cản nào luôn
-Khung lớn không có OB CSD
-Momentum tăng rất mạnh mà nhìn nó hồi kiểu như mời mình xơi vậy ý
-TP về đỉnh cũ khá an toàn cũng được hơn 5R

2 Lượt thích

Căn cứ mua lên cũng có phần đúng, nhưng thường gióng sang mà chả có dữ liệu giá gì thì mình thường chờ tín hiệu ĐC vì XH đã tăng rất lâu rồi, mua lúc này cũng không có tỷ lệ thắng tốt.

Mình thì trade ở M5, nhìn rộng ra tý thì M15 có OB khá to, nên đoạn đó nếu mua lên mình cũng không dám đặt lệnh chỗ đó (SL không an toàn). Tất nhiên, mỗi người có mỗi cách nhìn khác nhau, nên mình muốn nêu hướng nhìn thị trường của mình lúc đấy như vậy thôi :sweat_smile:

Trade thành công là có lợi nhuận và đều đặn, chúc mừng bác nhé :star_struck:

1 Lượt thích