Cho mình hỏi vì sao lệnh này lại bị sai ở đâu với ạ

cặp GJ ngày 30/12 mình xác định OB CSD trùng Kelevel QT

Rất mong anh em giúp mình đoạn này với ạ. Trân trọng cảm ơn

2 Lượt thích

Bạn sai ở cái k là gì cả

2 Lượt thích

mình cảm ơn bạn.
Bạn cho mình hỏi thêm 1 trường hợp nữa với. Mình backtest cặp GU ngày 15/8 thì gặp trường hợp này mà chưa hiểu vì sao

3 Lượt thích

Chỗ này bên trên cũng có OB ở keylevel quan trọng nên có 2 lựa chọn đó bạn,

Bạn vào lệnh M5 thì nên xuống TF nhỏ hơn kiểm tra , mình xuống m2 thì bop lại như thế này!
Ở cái keyvel quan trọng kia khối OB ko rõ ràng, nên có thể bỏ qua ko vào lệnh mà chỉ vào lệnh ở cái Ob sau keyvel quan trọng , theo bài gì mình quên rồi ở mưu hèn kế bẩn!

3 Lượt thích

Bạn có thể chỉ rõ khối OB đó được ko? Mình ko thấy

1 Lượt thích

mình nhìn cũng không thấy

1 Lượt thích

theo mình lúc backtest giá cứ tạo 2 cái đỉnh gần nhau như này mình xác định luôn là ruộng bậc thang, bao giờ giá phá qua cái OB trên thì buy, còn lại tới đó mà phá cấu trúc tăng nhỏ là mình sell á, cái này mình rút ra thui cũng có thể là sai :smiley:

1 Lượt thích

“lệnh 1 của bạn”
hi bạn, để hiểu rõ hơn bạn đọc Bài 8 OB x CTTT nhé,

@tranviettao bác ấy cũng nói rồi, nhưng mình sửa lại để cho bạn dễ tìm :sweat_smile:, Chúc bạn Thành công! :grinning:

2 Lượt thích

“lệnh 2 của bạn”
theo kinh nghiệm của mình thôi ha, mình cũng nói với bạn rồi đọc lại ở đây ha.

hiểu đến đâu trade đến đó, đối với mình phá ở trên đã là đảo chiều rồi, nhưng nó lại không đảo chiều thì mình chấp nhận có thể là do xác xuất.
image
dù sao thì nó cũng về “đỉnh cũ” rồi nên xh tiếp tục giảm nên cũng hợp lý :grinning:
Thôi thì lưu lại lần sau gặp dạng này đứng ngoài quan sát.

2 Lượt thích

Theo phân tích của mình như sau:

• M15 là TF vào lệnh, M5 là TF kiểm tra giống bạn Tiến.
  • Trường hợp này KLQT giảm ko có OB chưa sử dụng; đoạn trên OB chưa sd (xh nhỏ) đã sạch, dự đoán giá đi theo xu hướng nhỏ.
  • Mà thật ra mình nghĩ KL đó chưa chắc là KLQT vì xu hướng đi theo kiểu bậc thang

1 Lượt thích

Cảm ơn góc nhìn của bạn, bạn đầu mình cũng nghĩ như bạn, nhưng về sau nhớ lại bài CTTT 3 thì mình ngồi ngẫm lại cũng thấy đúng.

mình chỉ có góp ý nhỏ như vậy thôi, nó có thể phù hợp hoặc không ha :grinning:,

. Nếu nó không phải KLQT thì nó sẽ đi theo xh nhỏ giảm như bạn nói
. Nếu nó là “KLQT thật”, thì cái xh giảm “nhỏ” ấy đảo chiều thì cũng không nên buy mua", vì
dù sao nó cũng đang ở “đáy cũ” KLV lớn…

mình cũng phân tích lệnh ở trên rồi, bạn ấy có 2 lệnh nên mình phân tích cả 2 lệnh luôn, nhưng coment của bạn về lệnh 2 mà mình thấy bạn tag coment lệnh 1 mình phân tích vào nên mình cũng thấy hơi lạ chứ không có gì đâu :sweat_smile:

1 Lượt thích

Mình đang phân tích lệnh 2 ấy. Lệnh 1 như mấy bạn trên nói rồi.
Cảm ơn bạn, nếu CTTT đi như bạn phân tích thì mình đã giải toả được khúc mắc rồi!

1 Lượt thích