Cho mình hỏi khối OB cặp AU ngày 04/11

Mình vừa bị SL lệnh cặp AU ngày 04/11 mình nghĩ do mình nhận định sai khối OB tại M5 dù đã check lại ở M2

xin anh em giúp mình với

mình không rõ trường hợp này thì OB ở 1 hay 2

Theo ý kiến cá nhân của mình thì là 2 nhé b và theo mình nếu áp dụng OB để xác thực cấu trúc thị trường thì OB đó csd cũng là klqt xu hướng tăng luôn => đó là điểm vào lệnh hoàn hảo mà mình đã bị lỡ vì lấn cấn vụ OB xác thực cttt ,khá đáng tiếc vì bản thân mình đã theo dõi con sóng tăng này từ hqua đến khi xuất hiện khối OB này thì lại ko vào dc lệnh Buy

1 Lượt thích

Sau khi mất cơ hội đó thì tt cũng tiếp tục xuất hiện cơ hội 2 còn đẹp hơn với khối OB csd nhưng tiếc là mình cũng đành ngậm ngùi ko dám vào lệnh vì thời điểm đó là 19h30 ra tin Non Farm .Thực tế nếu cố vào lệnh khả năng bị quét SL khá cao vì lúc ra tin giãn spread tới 11 pip

1 Lượt thích

Mình vẫn lấn cấn vì sao 2 mới là khối Ob. Mình bị sl vì nghĩ 1 mới là OB

Theo mình thì lệnh mua ở đó là không có cơ sở rồi, rủi ro rất cao vì giá đã về nới bắt đầu xu hướng giảm trước đó và cũng là khối OB CSD khung lớn

OB csd khung lớn mà b nói nếu b xuống m2 thì sẽ thấy nó đã sd rồi ,điểm đảo chiều là khối OB dưới và giá đã phá qua => Buy là quá đúng

1 là khối OB đã sử dụng ngay từ m5 đã thấy rồi chưa cần lọc nhiễu m2 ( quên ko nói dữ liệu mình xem ở sàn fxcm) có thể sàn Oanda b xem dữ liệu nó khác chút nên đã gây nhầm lẫn ,nhưng nếu là mình 1 có csd đi chăng nữa thì mình vẫn chọn 2 vì 2 an toàn hơn (kể cả hụt lệnh cũng chấp nhận)

1 Lượt thích

Mình thấy phá qua ob chưa sử dụng m5 nên mình sell xuống do mình trade ở m15 bạn ạ. Mình thấy m15 thì ok ở 1 rõ ràng hơn ở 2 nên mình chọn 1 là nơi đảo chiều xu hướng tăng

Sau khi thua lệnh thì mình cũng nghĩ như bạn. Do đoạn 2 vẫn chưa sạch theo lời a medio nói nên chỗ này mình bán xuống là chưa đủ cơ sở

Thời điểm ra tin mình sẽ đánh ntn
Quan điểm riêng ko vào đc lệnh đâu nhé

Hoặc nếu nhìn m15

Theo mình vào theo imb là ok nhưng phải biết imb nó lấy ntn, khi nào mình huỷ lệnh
Điểm cuối của imb đó ở đâu

cám ơn bạn nhiều lắm