Cho em xin 1 vài cách để lúc sl nhiều mà vẫn giữ bình tỉnh

Dạo này em bị dính sl rất nhiều. Đánh cập xauusd nó cứ lên xuống đảo chiều khó nhận ra. Dính sl rất nhiều làn tâm không bình tĩnh được. Anh chị có cách nào lấy lại bình tỉnh không ạ.

2 Lượt thích

tắt máy và đi ngủ bạn ạ

1 Lượt thích

Đánh vàng nó hay bị say sóng lắm b
Nhiều khi nó chạy linh tinh nhưng vẫn cố nhìn cho ra kèo
Buy sell loạn hết cả, rồi nhồi lệnh – kết quả là toang
B thử bỏ vàng 1 thời gian rồi quan sát cặp tiền là thấy bình tâm trở lại

1 Lượt thích

Đừng chơi vàng, khi nào bạn trade các cặp ngoại tệ ổn định có lợi nhuận thì hắng động vào vàng. Vàng cho lợi nhuận cao nhanh nhưng đi cũng nhanh. RR
Thân!

2 Lượt thích

bạn nên xin lời khuyên của bác " dũng cry" nhé. kì cựu trade vàng đấy

2 Lượt thích

SL cặp nào cũng thế thôi chứ không phải cặp vàng. lúc thì vàng chạy đẹp , lúc thì vàng nó chạy xấu nhưng SL là SL rồi.
Để cho bớt tâm lý thì hãy xả hết ra.
Bình thường lúc nào mà mình tâm lí quá thì vào chuyện mục " uống trà " để khóc lóc :v kaka.

1 Lượt thích

Vàng nó là một loại tài sản đặc biệt, ngoài yếu tố cung cầu ra thì nó còn mang một chút yếu tố chính trị trong đó nữa. Nên nhiều trường hợp vàng nó tuột dốc, hay là lên đỉnh bất ngờ mà không có lí do nào giải thích được. An toàn nhất đánh vàng là để SL 4,5 giá , trade khung lớn. Còn an toàn nữa là bỏ trade tài sản chuyển sang trade cặp tiền.

1 Lượt thích

Mình lướt sóng nhỏ mà nó chạy ảo lắm. Ko thành công.

Có một câu nói vui mình đọc trong sách , đó là : " nếu người ngoài hành tinh xuống trái đất sẽ phải thốt lên rằng: không hiểu sao loài người lại bị thứ kim loại màu vàng này mê hoặc suốt 4000 năm lịch sử . " trải qua nhiều thời kì đồ đá, đồ đồng, đồ sắt, thì vàng luôn giữ được vị trí thượng tôn .

2 Lượt thích

Vậy có nên trade vàng tiếp ko ạ.

trade tiền đi bạn. khi nào cao hứng thì quay lại với vàng

1 Lượt thích

Khổ là hổm giờ ko tiềm được điểm vào lệnh. Thị trường nhiểu quá

Thêo bác thì cập tiền nào nó ít nhiểu ko

Cách đơn giản nhất là xóa vàng khỏi list bạn nhé. Trade cặp tiền thì ko dễ gì mà SL liên tục được.

Thua một lệnh thiền 1 tiếng bạn oii:)).

Trade nhưng cặp chính ý. rảnh thì backtest cho có nhận định thị trường chứ đừng chăm chăm kiếm cái gọi là điểm vào lệnh. cứ chọn 1,2 cặp quan sát đặt lệnh thử trong tradingview ko chơi demo cũng đc. Nếu bạn mới vào đây mà ban xem hết tất cả video dạy xong bạn vào thị trường bụp luôn thì vẫn xấp mặt thôi. Phải thực hành nhiều, từng bước 1, từng bước 1.
Thân!

1 Lượt thích

cặp nào cũng có lúc nhiễu lúc không nhiễu bạn ạ . trade thì chọn cặp spread thấp để trade thôi

Mình hồi mới trade mặc dù demo cũng 4 tháng nhưng vào thực chiến cũng SML một chuỗi 6 lệnh thua ngay lập tức. Lúc này trong lòng có rất nhiều hoảng loạn, tự nghi ngờ phương pháp, tìm kiếm phương pháp mới, rồi bị loạn nhưng mình thấy cái mà đã cứu mình đó chính là quản lý vốn, mỗi lệnh cho dù thua thế nào đi chăng nữa cũng ko bao g mình phá kỷ luật, chỉ rủi ro đều một số tiền nhất định. Rất may là sau đó mình lại kiên định vs phương pháp và tuân thủ R nên sau đó chỉ 3 ngày mình thắng có 4 lệnh nhưng gỡ được cả hòa vốn rồi lãi tận 6R luôn. Đúng là trading có 1 phần may rủi trong đó nữa, nhưng lúc mình gặp vận đen thì hãy cố gắng để mình mất ít nhất có thể, để đến lúc mình giỏi hơn, giữ kỷ luật phương pháp hơn thì chỉ 1 vài lệnh thắng thôi sẽ giúp bạn về bờ và lãi ngay. Chúc bạn luôn kiên nhẫn và ko bỏ cuộc!

2 Lượt thích

Ok bạn. Để mình học hỏi và luyện tập thêm

1 Lượt thích

Bạn có thể đọc những cuốn sách về tâm lý trading để thay đổi niềm tin về việc thắng và thua cũng như tư duy và phân tích tâm lý. Bạn có thể tìm đọc cuốn: “Trading in the zone - Mark Douglas”. Đa phần chúng ta đều phân tích thị trường nhưng ít ai phân tích tâm lý. Trong cuốn này sẽ đề cập nhiều về phân tích tâm lý nên lúc đầu đọc cũng khá là trừu tượng, khó hiểu nhưng đọc lần 2,3 thì bạn sẽ hiểu rõ hơn

1 Lượt thích