Cho em hỏi về key level quan trọng với ạ

Mọi người cho em hỏi về cách xác định KLQT trong trường hợp này với ạ:
Trong ảnh anh Medio xác định KLQT là đường dưới. Còn em nghĩ là đường trên vì đã tạo đáy sau cao hơn và đỉnh sau cao hơn.
các bác chỉ giúp em lỗi em nhận định sai với ạ , tks

1 Lượt thích

Cái vùng KLQT mà bạn kẻ bản chất nó à đi ngang thôi. Xanh đỏ xen kẽ, hồi không rõ ràng nên Medio mới nhận định KLV nằm tuốt bên dưới lận

1 Lượt thích

Cái đoạn dưới bạn để ý cây nên xanh đâm lên cây nến xanh nhỏ đâm lên tiếp và đóng cửa bên trên cây nến xanh.
Đoạn trên cũng vậy nhưng cây thứ 2 đâm lên nhưng đóng nến trong dâu nến của cây thứ 1 cây thứ 2 không thoát ra khỏi cây đầu tiên và bạn gióng cây thứ 1 sang thì đoạn đi ngang đấy đều ở trong cây xanh 1 đấy.
Thân!

1 Lượt thích

Mình nghĩ nó do cách xác định giá hồi hay đi ngang của mỗi người. Với anh Trung thì bên trên giá đi ngang, bên dưới nó mới là hồi. @@ Mình đoán là vậy.
@Medio Để giáo chủ vào giải thích chắc chắn

2 Lượt thích

Cái này nhìn rõ mà nhỉ:
Nó đi ngang vì giá chỉ hồi có 1 cây nến đỏ, nến sau cả thân cả râu nó lọt thỏm trong râu nến đầu tiên.
Bạn @nguyen_thi_thuy_linh nhìn lần hồi đầu tiên nhé

2 Lượt thích

Chỗ bạn xác định key lv, bạn chú ý cây nến đỏ hồi đầu tiên (chỉ quan tâm lần hồi đầu tiên này thôi), bạn kẻ 2 đường thẳng ra sẽ thấy toàn bộ những cây nến phía sau chưa thoát ra đc cây nến đỏ đấy (chắc bạn đang nhìn vào là lần hồi thứ 2 có 2-3 cây nến đỏ).
Còn chỗ của ông medio cũng kẻ 2 đường kẻ chỗ cây nến hồi đầu tiên ra thì những cây sau đã thoát ra và hồi hẳn xuống dưới.

1 Lượt thích

vâng, em hiểu rõ hơn để xác định có phải là đi ngang hay không rồi ạ.