Chờ đợi thì mất cơ hội, limit thì lại toang

1/6/2021
**45.Lệnh 45
+cặp tiền AUDUSD
+H4 xu hướng tăng, có thể hôm t6 tuần rồi là phá vỡ giả

+h1 giá vừa phá keylevel quan trọng xu hướng tăng nhỏ trước đó,limit sell tại KLVQT giảm mới, nhận định theo h1, không tin h4 phá vỡ giả, lếu lều thật chớ

VÀ KẾT QUẢ THÌ RÕ RỒI

5 Lượt thích

Nhưng lúc nó lên nó lên theo cấu trúc mà bạn. Thường những trường hợp lên theo cấu trúc thì nên chờ phá qua cấu trúc đó mới đổi hướng hồi.

2 Lượt thích

CHUẨN BÀI LÀ CHỜ M15 ĐẢO CHIỀU.những lúc phân vân như này m thường chờ xác nhận.hôm nay lếu lều thật sự

Đó là lí do phải nhìn nhiều TF đó bạn. TF lớn để xác định cấu trúc thị trường, sideway hay có xu hướng. TF nhỏ vào lệnh

Việc H1 vừa đảo chiều trong thị trường mà H4 đang có xu hướng thì đi theo H1 là rất tốt, còn trong thị trường sideway, H1 dù có vừa đảo chiều nhưng nó cần tôn trọng giá H4 đang sideway.

1 Lượt thích

tâm lý sợ lỡ kèo nên vào luôn đấy bác.mấy hôm nay lỡ kèo liên tục nên có hơi nóng vội

sợ lỡ kèo thì hay vào ở vị thế xấu nhiều khi ko có cơ hội rời SL bác ạ

1 Lượt thích

ko phải lúc nào cũng đợi m15 đảo chiều đc bác ạ, có khi m15 vừa đảo chiều xong thì giá nó lại vừa mới chạm vào vùng mua mạnh ở dưới rồi nên là cứ luẩn quẩn thôi

có khi m15 đảo xong là chạy như thác đổ :rofl: :rofl:
thị trường này k nói đc gì, dễ gây tâm lý ức chế bác nhỉ

1 Lượt thích

nói chung là khi giá nó kẹp vào vùng sideway thì cực kỳ khó chơi bác ạ, khi bác đợi khung nhỏ đảo chiều thì giá nó đã chạm vào vùng sideway khung lớn rồi, vào ko hẳn hoi là bị SL liên tục

Mình thì hụt kèo này do đêm qua thanh khoản thấp, giãn spread nên giá không khớp :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

chuẩn kèo luôn rồi bác

1 Lượt thích

Bác đánh lệnh này ẩu quá, mình vẫn chưa hiểu lý do mà bác vào sell lệnh này, giá mới phá KLQT của xu hướng giảm trước đó >>> hình thành 1 xu hướng tăng, mà bác lại vào sell…

1 Lượt thích

Cái đáy tạo lên cái đỉnh cao nhất. Bác mà vẽ chuẩn thì bác sẽ không vào lệnh sell này đâu :grin::grin::grin:

Mình cũng lệnh y thế này luôn, cũng ko đc khớp, tiếc ngẩn ngơ :pensive:

chuẩn thì phải vẽ như nào bro ơi.cũng k thực sự đẹp nhỉ

Kẻ từ đây nhé bác

1 Lượt thích

H4 đến vùng mua mạnh mà buy thì toang là đúng rồi bác :joy: :joy: :joy: