Chia sẻ phá vỡ giả siêu đẹp của BTC

Nhìn các tf thì thấy giá có vẻ đã phá vở thật

Nhưng đó chỉ là 1 phá vỡ giả, mình cũng đã check đi check lại nhiều lần và không hiểu vì sao đó là 1 phá vỡ giả và giá đã hồi về đây

Mình nghĩ chỗ nến XANH là cái đáy mà đỉnh nó ko break qua, và đó là 1 sóng hồi liền mạch

2 Lượt thích

Theo mình thì H1 và M30 Đều đang là phá vỡ giả rõ ràng , giá ko qua khỏi râu nến cây đầu tiên phá xuống , M15 vẫn phá xấu ( nhưng coi là M15 phá thật như bạn đi ) thì gióng qua bên trái sẽ thấy giá chạm đúng vào vùng tranh chấp cũ ( Đáy rõ ràng ) ở M15 , nên sóng hồi có quyền quay đầu ( vì nếu xét sóng thì sóng bạn đang vẽ xu hướng ngắn hơn sóng bên trái nên mình xem sóng bạn là sóng hồi thôi , sóng bên trái là sóng chính vẫn đang tăng , giá chạm về keylevel sóng tăng thì sóng hồi đảo chiều là bt )

1 Lượt thích

Oh cám ơn bạn đã chia sẻ
Mà theo mình thấy thì keylv qtrong tăng nó vẫn nằm ở dưới chứ k phải như chỗ bạn chỉ, mình thấy giá ở đó là vùng giá đi ngang mà thôi, mình vẫn thắc mắc tại sao nó chỉ hồi tới đó rồi bật lên.

1 Lượt thích

Đây là 1 trường hợp khá khó và nhiễu. Rất dễ sai

Mình coi đường giá chạy như này.

Vì lần đầu không phải hồi nên lần 2, lần 3 lần 4 ko phải hồi, nhưng mỗi lần nó lại nhích xuống 1 tí nên đây là 1 cái nhiễu rất khó. Thế nên ở bitcoin mình toàn xem khung to tướng là vì thế.

4 Lượt thích

Cám ơn a đã chia sẻ kinh nghiệm.

1 Lượt thích