Chia sẻ một số cách xác định KLV quan trọng cho người mới

Key LV vẫn ở 1 điều chỉnh là sóng hồi chứ không phải xu hướng hồi

3 Lượt thích

Cảm ơn Ad vì những giá trị đem lại,

Nay mình lướt mạng và có thấy một cách nhận dạng klv khá hay bằng cách tận dụng tối ưu của các dạng biểu đồ trên tradingview. File kèm theo là biểu đồ dạng renko chart. Nó cho thấy ngay các klv. tuy nhiên theo mình chỉ nên sử dụng để xác định bức tranh ở khung lớn, khi vào khung nhỏ thì vẫn nên chuyển về nến, không biết mọi người thấy sao ?

Nhân tiện cũng có 1 phát hiện thú vị, đó là hình ảnh người dẫn dắt chúng ta, trao giá trị cho chúng ta. Đó là ad - tuổi trẻ và tài cao.
Trung Medio

7 Lượt thích

nội dung hơi chút xâm phạm

vì sao thế ? ảnh ad lấy trên trang của ad vì chưa thấy bao giờ ? bạn thấy gì xâm phạm chỉ mình mình bỏ ?
thanks

1 Lượt thích

ko có ý chỉ trích hay j đâu mà theo cảm nhận trải sự đời non trẻ của mình thì thấy AD ko có ý muốn lộ mặt thì việc này mình thấy hơi xâm phạm thôi ạ.

4 Lượt thích

đây là chart GU renko khung D1 hiện tại (7/6). KLV có vẻ nhìn rõ nhỉ

1 Lượt thích

Mình mới nhập hội. Chào mọi người. Cám ơn bạn Phan Văn Quyết đã chia sẻ bộ ảnh về KL rất hay.

2 Lượt thích

Rất hữu ích cảm ơn bác @phanvanquyet

3 Lượt thích

Đây giống như bài thi tốt nghiệp sau khóa học ấy nhỉ
9/10 điểm rồi ( với mình là 10/10), cảm ơn bạn

2 Lượt thích

Mọi người cho mình hỏi là mình đã xác định key level quan trọng như vầy đã đúng chưa ạ? Cám ơn mọi người nhiều

2 Lượt thích

đáy H1 theo mình ở dưới râu 2xanh 1 đỏ b

Ah như bạn nói mình thấy hợp lý hơn, tks bạn

1 Lượt thích

bác cho mình hỏi đoạn KLVQT khi thị trường đảo chiều thì con sóng này cũng coi như là sóng hồi hay chắc chắn nó đã đảo chiều cả 1 xu hướng vậy

Bạn hỏi chung chung quá bạn. bạn phải xác định được con sóng nào là sóng chính con sóng nào là sóng hồi có nhiều con là hồi của hồi nữa.

image
như thế này thì KLVQT đã dịch chuyển lên A chưa nhỉ, hay phải đợi nó phá đỉnh bác

1 Lượt thích

theo em hiểu thì chưa , bao giờ phá qua đỉnh cũ của klvqt thì a mới là klvqt .

5 Lượt thích

Xu hướng phá xu hướng thì A là klv quan trọng rồi bạn.

2 Lượt thích

Mình nghĩ khi cái xu hướng gần nhất đấy phá cái đỉnh cao nhất rồi mới xét KVL QT, dưới có thể là KVL QT tăng, đỉnh cao nhất là KVL QT giảm. Trường họp này thấy giống video vào lệnh không hợp lưu với PA trên youtube của ad

1 Lượt thích

Mình nghĩ KlV dịch chuyển lên 2 rồi. Vì nó da phá KlV xu hướng hồi

1 Lượt thích

A là là keylevel quan trọng rồi bạn nhé vì thứ nhất là A là cái đáy tạo nên cái đỉnh cao nhất . Thứ 2 là đoạn đó A đã phá KlQT của xu hướng hồi rồi
Còn nó có về keylevel quan trọng của xu hướng tăng trước hay ko ko quan trọng

1 Lượt thích