Chia sẻ một số cách xác định KLV quan trọng cho người mới

Khi giá phá qua A bạn xác định klv bình thường thôi.

2 Lượt thích

Nhìn thấy có vẻ như A k phải là keylevel qtrong thì phải. Giá phá vỡ k đẹp cho lắm.

@Franky nếu A không phải là KLV của xu hướng giảm vậy theo bạn chỗ nào mới là KVL của xu hướng giảm vậy ạ?

2 Lượt thích

bạn có thể giải thích giúp mình vì sao là C được không ạ, và mình xác định A là KLV của xu hướng giảm như vậy có đúng không bạn?

3 Lượt thích

cảm ơn bạn, nhưng mình vẫn đang phân vân giữa đáy B và đáy C

3 Lượt thích

Mình không biết cặp bạn xác định là cặp nào nên chỉ nhìn hình bạn up để xác định. Nếu A là klv quan trọng xu hướng giảm thì khi giá phá thật qua A thì xu hướng giảm đã kết thúc. Ta xét lại xu hướng tăng hiện tại bình thường thôi bạn.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn, mình vừa xem lại những hình bạn post lên trước giờ mình đã hiểu chút, nếu A là KLV quan trọng của xu hướng giảm nên khi quá qua A xu hướng đảo chiều thành tăng nên C sẽ là KLV của xu hướng tăng

3 Lượt thích

8 Lượt thích

Theo mình có thể là đỉnh có 3 nến xanh hồi đẹp lên, nến thứ 4 là nến pinbar đó. có vẻ như đỉnh đấy mới là keylevel qtrong.

2 Lượt thích

Bạn @phanvanquyet cho mình hỏi chút sao vùng mầu đỏ mình vẽ ko phải KLQT nhỉ?

Hôm trước Ad @Medio có chia sẻ 1 bài về xác định KLQT mình đang bị loạn 2 phần này. Rất mong Ad có thể giải thích giúp mình. Thanks Ad trước nhé

1 Lượt thích

Mấy cái hình vẽ kiểu này hơi trừu tượng nên hơi khó hình dung. Theo mình thì khi giá chạm cái chỗ bạn tô đỏ xuống klv quan trọng rồi thì mình sẽ tính con sóng lại. Còn cái hình 2 bạn vẽ sai trường hợp của anh trung rồi. Nếu như bạn vẽ thì cái klv quan trọng nó nằm ở chỗ cái xu hướng giảm màu vàng ấy.

2 Lượt thích

Hình 2 mình lấy của Ad Medio mà bạn. Trước Ad đăng 1 bài về cái này và nói là Vùng 1 trên ảnh là nơi bắt đầu xu hướng giảm nên KLQT là ở trên. Nên mình đang bị phân vân đoạn này.

2 Lượt thích

cảm ơn bạn. lưu về in ra để học

3 Lượt thích

Vậy bạn qua bài trader k giấu dốt bài 6 hỏi cho đúng topic nhé. Với hãy quay lại nhìn biểu đồ lúc đó xem sao. Biểu đồ nến thì giá nó đã chạm klv quan trọng chứ hình trên nó chỉ chạm klv là đỉnh cũ thôi nên nó khác nhau.

6 Lượt thích

mình đang học cách xác định keylevel quan trọng. Post này của bạn giúp mình có nhiều góc nhìn hơn. cảm ơn bạn nhiều

1 Lượt thích

Trên đó còn nhiều cái chưa đúng mọi người ngâm cứu và chỉnh lại nhé! hihi

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn @phanvanquyet vì những đóng góp cho Hội quán. Mình thấy nhiều bài chia sẻ, trả lời của bạn rất hay và hữu ích.

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn! Chia sẻ cùng nhau học hỏi cho nhanh tiến bộ thôi bạn. :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích

Bây giờ e mới thấy bài post này của a, cám ơn a đã chia sẻ :love_you_gesture: :love_you_gesture:

2 Lượt thích

Cảm ơn những chia sẻ của bạn nha

1 Lượt thích