Chia sẻ lệnh thua, nhờ mọi người cho ý kiến

Mọi người xem hướng dẫn post ảnh ở đây nhé: Hướng dẫn Post ảnh lên Hội Quán

3 Lượt thích

Lệnh này mình cũng vào nhưng là Buy b ạ .
Bạn vào ở M5 thì khá là nhiễu và lệnh này bạn phân tích hơi sai sai .
Nếu để ý kỹ thì M15 vs H1 thì giá vẫn thiên về xu hướng tăng b ạ

Đó k phải klv M5 bạn nên kiểm tra chắc chắn bằng cách vào lớn hơn 1 TF để kiểm tra…

Mình vào lệnh theo xu hướng hồi M5 thôi, mình nghĩ giá đã tăng mạnh rồi sẽ hồi để tăng tiếp, khả năng sẽ hồi về vùng fb

Mình thâý ở M 5 nó hồi đẹp thì không kiểm tra ở Tf lớn nữa

Bạn giao thể chia sẻ, lênh buy được không mình không thấy điểm vào buy

1 Lượt thích

Bên M5 này nó chỉ là đi ngang chỗ bạn kẻ klv xu hướng hồi ấy. Bên M15 cũng là đi ngang.

vầy cho dễ hiểu . khi giá phá qua kl mà lực quá mạnh. khả năng cao giá sẽ về lại kl vừa phá r đi tiếp, trường hợp trên giá phá qua kl 15 giảm và về test nó r đi lên h1
theo mình là thế :slight_smile:

Mình thấy ý bạn khá hợp lý

theo mình k nên áp dụng máy móc được, phải cao thủ như anh Medio mới dám sell hay buy stop limit được. vì theo mình nghĩ khi gần tới klv qt các khung time mình nên để ý cấu trúc thị trường và mô hình nến lực nến chờ vài tính hiệu xác nhận đã rồi hãy ra quyết định bạn ạ. tks bạn đã chia sẻ.

1 Lượt thích

Mình hầu như đánh limit với stop thôi, muốn luyện thành thói quen, mình chia sẻ cho mọi người xem vào lệnh có sai ở đâu không, cảm ơn mọi người góp ý

Em cũng vài lần vào lệnh M5 nhưng phần lớn là Sl. chắc trình chưa tới. nhưng mà em thấy M5 nhiễu lắm, nếu có lệnh win thì biểu đồ phải thật sự rỏ ràng, rỏ ràng lắm luôn mới win đc. hihi

mình vào lệnh limit toàn fail. vào xong là thấy sai liền, mà sữa hoài chưa được.

Đôi lúc vào đúng rồi, sửa lại thành sai, tốt nhất phân tích kỹ rồi vài lệnh, kèm điều kiện khí giá hồi lại mà tạo xu hướng thì xem xét hủy, nếu có thời gian ngồi chart thì xem phản ứng để vào lệnh

1 Lượt thích

Đó là vùng giá đi ngang, đầu phải KL m5 đâu bạn, giá chưa thoát được cây nến xanh hồi lên lần đầu kìa…

Bạn vào thị trường lâu chưa. Người mới mà đánh khung m5 thì …
Mà khung m5 chạy như vậy đâu đẹp đâu…

Mình cũng mới vào, tranh thủ có hội quán nhờ mọi người góp ý, cảm ơn ý của bạn, có lẽ mình cũng ham vào lệnh rồi, đúng là chưa đẹp lắm, mà có lẽ nó về retest lại keylv vừa phá

Mọi người cho mình xin ý kiến về lệnh thua này với ạ. Mình đặt stoploss sau key của m15, không biết gì sai sót không, mong mọi người chỉ bảo

Theo góc nhìn của mình thì đoạn số 2 của bạn chưa phá qua KLV giảm của M15 nhé, đến khi cây nến H1 dài như gậy như ý đâm lên thì nó KLV M15 giảm hồi mới bị phá.

1 Lượt thích