Chia sẻ lệnh GBP AUD mình đã vào

25 Lượt thích
  • Cảm ơn video và chia sẻ kinh nghiệm của b, rất hay ạ.Đúng bệnh mình đang mắc, sau chuỗi ngày nhìn đâu cũng thấy lệnh thì giờ mình đang bị bệnh là nhìn đâu cũng ko ra lệnh, cứ đợi con sóng này đảo chiều rồi lại xuất hiện con sóng ở xh hồi rồi lại đợi nó đảo chiều, kk. Sang xuất chắc phải quyết đoán hơn và trade ở khung lớn trước khi mơ đến tf nhỏ :joy: :joy: :joy: .
1 Lượt thích

trước mình backtest hay bị loạn những trường hợp như vậy vì giá vùng vào sideway nó đảo chiều tạo xu hướng liên tục

Hay qúa. cơ mà bác vừa trad vừa ăn mận chấm muối ớt hay sao mà cứ xuýt xoa thế :rofl:

3 Lượt thích

chuẩn bác ơi, ăn mật thật :smiley:

2 Lượt thích

Giờ chắc mình không trade nổi vào lệnh theo khung H4, giờ quen trade khung nhỏ vào lệnh khung lớn nó cứ bỡ ngỡ thế nào ý :smile:
Có lệnh buy lên theo xu hướng hồi bạn đặt tại KL quan trọng hơi tiếc thật vì như trong khóa học mình có chia sẻ kinh nghiệm là nếu fibo 0.5 - 0.618 nó trùng với đỉnh cũ thì khả năng cao giá chỉ hồi về đỉnh cũ thôi

9 Lượt thích

đúng là vậy ad ạ. Em vào backtest khung D,H4 mà cảm thấy khó chơi hơn khung nhỏ, nhiều quả xác định KL với cấu trúc nó ko quen tẹo nào có khi còn dễ bị sai :))

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, lệnh này chuẩn bài SGK quá. À mới cả theo mình thì giá tạo mô hình 2 đỉnh rồi đi xuống (đỉnh 5 chưa phá hoàn toàn đỉnh 3).

2 Lượt thích

Đúng rồi, mình backtest cũng cảm thấy y như bạn. Những lúc sóng dài mình cũng vào như bạn nhưng TP chỉ đến keylevel quan trọng của xh hồi (ăn non ngủ ngon :))), giá đến đỉnh cũ thì dời SL về BE…có điều làm vậy thì lệnh hay bị hoà xong nó đi tới TP, gây ức chế :))

1 Lượt thích

lệnh buy tiếc thật. vùng fibo 0.5 -0.618 nếu là mình nhìn thấy là mình buy luôn tại đỉnh cũ luôn. @@ mỗi tội đang ăn kiêng cặp chéo .

2 Lượt thích

cặp chéo chơi khung lớn cũng đc bạn ơi, cứ đặt limit, cả tuần có khi nó cũng chả thèm khớp lệnh đâu :))

Bạn gồng kinh thật. hihi. Chúc mừng bạn!

1 Lượt thích

đánh tốt quá bạn! chúc mừng nha~

2 Lượt thích

Sắp tp r,chúc mừng a nha.

1 Lượt thích

Chúc mừng anh nhé. A giỏi qua cơ. Thật sự nhìn quá hay

Chúc mừng bác nha, video dễ hiểu quá!

1 Lượt thích

đánh toàn sấp mặt thôi em ơi

1 Lượt thích