Chào các Bác! Bác Medio và các các bác tiền bối cho e hỏi về Keylevel QT

Trong bài 8.2 “Thời Điểm Vào Lệnh Hoàn Hảo” e có chụp đc bức ảnh này mong đc giải đáp. e đc dạy rằng khi giá chưa phá qua đỉnh cũ thì đó chưa phải đỉnh mới (đo cả râu nến) vậy tại sao trong bài này thì bác Medio lại xác định đây là Keylevel vậy? mong đc giải đáp . thanks các BÁc !

3 Lượt thích

cơ bản chỗ đó có phản ứng, nó là cái đãy rõ ràng nhất, tạo lên cái đỏn cao nhất, vậy thôi :slight_smile:

Mình nhớ chỗ này anh ý nói là keylv chứ ko phải keylv quan trọng. A ấy đang đánh theo 2 đáy đó. Trước mình nghe ko kỹ cũng thắc mắc vậy

2 Lượt thích

trong video anh medio nói là keylv quan trọng nhưng đính chính lại: bây giờ gọi nó là cái đáy tạo ra bởi sóng hồi nhé.
vì nó hồi thẳng một mạch về klv quan trọng nên đợi nó tạo một cái klv rồi đợi giá phá qua cái klv đó thì vào lệnh để nhận định sóng hồi kết thúc nhé.
CÒn lí do vì sao hồi đó anh Trung gọi là klv quan trọng thì có thể là do hồi đó góc nhìn nó thế. giờ 6,7 tháng trôi qua rồi thì góc nhìn nó cải thiện lên.

3 Lượt thích

b nhớ nhầm rồi nha. mình vừa xem đi xem lại rồi mới up bài hỏi m,n đó.

chưa có đỉnh cao nhất nha, nếu tạo ra đỉnh cao nhất rồi thì nó đã trở thành keylevel QT k cần bàn cãi gì rồi.

vâng thangks bác, nhưng bác đính chính hay bác Medio đính chính vậy ạ? cho e tham khảo link đc k :stuck_out_tongue:

bạn cứ ở lâu trong group là biết trường hợp này thôi :smiley:

2 Lượt thích

vâng thanks bác. đúng là có thể hiểu là đó là đáy, khi giá chạm keylevel XH Giảm rồi bật lại phá đáy của XH hồi thì xác nhận vào lệnh thôi nhỉ :smiley:

1 Lượt thích

chính xác là vậy đó.

1 Lượt thích