Cấu trúc thị trường: Xu hướng mới bị hình thành mà bị phá trong 1 NỐT NHẠC?

Mua đc nhưng là mình thì mình tp về kia thôi, vs cả buy ở đấy nếu như m pt thì là đi theo xh hồi mà còn phải trade tf nhỏ m5 nữa

2 Lượt thích

E thì cũng xác định keylevel 15 giống bác nhưng kẻ KLV nó hơi khác .nên Vào thời điểm đó khi giá đi lên hình thành xu hướng tăng . Sau khi giá phá đáy M15 và đi lên đến gần KlV M15 nhưng chưa chạm mà giảm xuống nên e cũng có 1 lệnh buy lên nhưng TP chỉ lên đến KLV 15 trên đó thôi nhưng nó về keylevel fake rồi đi lên luân nên không khớp .

1 Lượt thích

chuyện k của riêng ai :))

Mới đầu e nghĩ là đi ngang. Xong lại nghĩ mọi người hay lọc nhiễu keylevel qtrong ở TF nhỏ hơn mà sao k lọc nhiễu nến rút chân vùng giá đi ngang ở TF nhỏ hơn.

Nên khi xuống M5 thì e nghĩ là thị trường M5 đi như vầy. 1 nến xanh M5 e đã lọc tiếp M2. Và e nhận định keylevel qtr M5 trùng M15 luôn.
Nhưng nghĩ đi nghĩ lại e thấy lệnh này may mắn là phần nhiều. Vì e có Sell 1 lệnh UCAD nên quả quyết tin rằng GU sẽ tăng kakaka. Nhưng mà UCAD thì SL mà GU thì lại được. :rofl: :rofl:

2 Lượt thích

Lệnh này thì mình thua lệnh long limit ngay key lvl quan trọng H1. Lúc nó phá mình không chắc là phá thật hay phá giả nên đợi xác nhận mới vào tiếp lệnh short chứ không chắc cũng bay thêm 1 lệnh nữa. Sau khi giá tăng mạnh thì mình có ngồi xem lại thì theo mình là phá vỡ giả. Hình dưới là nhận định của mình:

Xác định m15 là giả nên mình cũng không koi thêm m30 với H1 nữa.

3 Lượt thích

Ban đầu mình cũng view sell nhưng xem lại toàn bộ TF thì H4 rõ ràng chưa phá được KLV ( nơi giữ cấu trúc tăng).

H1 một cây giảm momentum mạnh nhưng lực bị triệt tiêu hoàn toàn sau đó với 4 nến tăng liên tiếp có thể thấy đây là phá vỡ giả.
Tin tức ra chỉ làm cho hợp lý hoá đường giá trước đó mà thôi. Peace.

1 Lượt thích

M cho rằng giá đã chạm key h1 nên k canh buy nữa.tuy nhiên giá phá key m15 tăng chưa đẹp.nên chỉ đứng ngoài ngó

Nhìn lại m5 thì lại thấy tiếc

ui, hình như ai cũng bị dính lệnh này hết trơn…
e cũng thế… cứ tưởng đẹp, ai ngờ …:((… ăn ngay quả SL…
Ban đầu e cũng hơi phân vân giá phá qua ở khung H1 , tuy chỉ phá 1 cây, nhưng check lại ở TF m15 và M30 lại thấy rõ ràng quá ~~~> e coi là phá thật luôn.

Đặt ngay lệnh short và k có sau đó … :frowning:

Sau khi ăn quả SL thì e có kiểm tra lại các TF và xác nhận là mình đang đi trên con sóng nhỏ ( câu thần chú )… thì thấy m5 vẫn đang là trend tăng.
Đáng ra phải đợi phá keylevel ở M5 này ạ :((.

2 Lượt thích

Vâng đúng ấy bácc. TP đến chỗ bác bảo hợp lý an toàn nhất. Mà lúc đó e cho là đã phá keylevel M15 rồi, xong tiện đang sell UCAD nên dự đồng U sẽ giảm nên TP tới nóc luôn. Tự tin nhưng UCAD thì SL như một số bác hội quán. GU thì TP :rofl:

Mình cũng bị SL 1 lệnh buy y như bạn, cũng đánh giá nó phá vỡ giả (stophunt). Tuy nhiên sau đó ko đủ can đảm để tìm kiếm 1 lệnh buy lên trên nữa. Mà có tìm kiếm thì chắc cũng trượt vì pha sau nó ko quay lại key lv mà mình dự định sẽ đặt lệnh.

1 Lượt thích

pha đó thì mình đặt lệnh trong xu hướng giảm nên cũng 50/50 bạn :D. Mình nghĩ nó tăng tiếp vì đã về tới vùng mua mạnh khung 4h ở dưới nên mới làm cái lệnh ngược xu hướng timeframe vào lệnh mà xui bị stophunt không có cơ hội dời stoploss. thua lệnh đó mình cũng không vào dc tiếp lệnh nào.

Xu hướng chính đang giảm mà bác, giá đã về cái KLVQT của H4 giảm, phá H1 tăng, cái bác xác định là stophunt theo em nó phá rồi. Chỉ là giá chạy theo cấu trúc khác thôi.

Theo mình bạn thua vì giá về klv H1 tăng nó đang phá giả klv H1. Khi nào mới phá vỡ thật thì bạn xem lại bài học nhé. Sao H1 mới phá 1 cây đã là phá thật được. Với lại sao lấy TF nhỏ để xét TF lớn phá vỡ đc bạn. Cái thứ 2 là bạn xác định sai klv M15 giảm. Theo mình nó ở dưới ngay klv H1 và nó đã bị phá. Cái chỗ bạn ký hiệu phá vỡ đáy M15 3Tf ý số 4 bạn ký hiệu ấy. Nó phá đáy và hồi đẹp vậy sao bạn k cho nó là klv M15 vậy. Trường hợp này nếu bạn k xác định đc M15 ở đâu thì đợi H1 giảm đẹp thì tim cơ hội sell. Hoặc như trường hợp này phá giả H1 phá M15 giảm thành tăng thì canh buy là dự án ngon rồi bạn.

4 Lượt thích

Cảm Ơn Bác Quyết đã có những nhận định rõ ràng

1 Lượt thích

Giờ chắc nó là phá vỡ giả rồi :upside_down_face: :upside_down_face: