Cấu trúc thị trường và OB

Dạ cho em hỏi trong trường hợp này OBCSD 2 có phải là KLVQT không ạ. Nếu không phải thì đâu là vùng đảo chiều xu hướng giảm hiện tại ạ. Mong a @Medio và mấy ac giúp giải đáp hộ e. Em cảm ơn.

2 Lượt thích

Câu hỏi này hóc thế.
Cái này tùy vào biểu đồ nến mà có thể là 2 hoặc 1. Nhưng đây là mình xử lý nếu mình gặp trường hợp phân vân như này.

Đầu tiên thì mình sẽ tìm cơ hội để mua lên thằng 2 trước tiên. Phân vân chưa biết thằng “2” hay thằng “1” sẽ đảo chiều thì đợi xác nhận đảo chiều ở thằng 2 thì lại bán xuống chứ không limit ngay.

Nếu nó đi lên phá một mạch qua thằng “2” mà không có tí phản ứng nào mà vẫn dự đoán giá xuống thì có thể limit tại thằng “1”. Còn nếu nó phản ứng mạnh tại thằng 2 nhưng vẫn lên thằng “1” thì không nên limit mà đợi xác nhận đảo chiều tại thằng “1”.

Còn nếu chỉ xét thuần về mặt cấu trúc thì mình nghiêng về khả năng “2” sẽ là vùng đảo chiều xu hướng nhưng tất nhiên không chắc chắn.

2 Lượt thích

dạ e cảm ơn a nhiều.

1 Lượt thích

trong trường hợp cụ thể giá chạm vùng 2 và đi xuống luôn á a.

1 Lượt thích

Đúng rồi, trường hợp này nó y hệt cái bài Mưu hèn 10 mình vừa up lên đó. Bạn xem thật ký bài đó là sẽ có câu trả lời nhé.

1 Lượt thích

dạ a e cũng mới đọc xong . cảm ơn a rất nhiều ạ.