Cặp AUDUSD dính ST -> Xác định sai Keylevel. Mọi người góp ý với

Khả năng cao là mình xác định sai Keylevel, sai một cái là đi tong, Keylevel vẫn phải xem xét thật sự rất cẩn thận trước khi vào lệnh, sai keylevel là đi lệnh luôn.

Sau đó mình có xem kỹ lại có phải keylevel hay không

cây nến đỏ này bác

kiểm tra khung bé hơn thì nó là phá giả nhé

Đứng ngoài bác ơi

1 Lượt thích

Trường hợp bị kẹp giữa kl quan trọng của m15 vs h1, thì bác sẽ ko tham gia ạ, bao giờ thoát hẳn ra 1 bên mới xem tiếp?

Theo e thì giá đã dừng lại ở trên đấy khá lâu, nên e nghĩ đó là phá vỡ thật

Theo mình 1h vẫn chưa bị phá vỡ, lực phá 1 cây nến không phải là thật

Theo e, khi bác lên 4h khung cao nt thì gần như là phá vỡ giả hết, khi lên tf cao thế thì mình xem momentum nó giảm về mạnh không, trong th này thì giảm về ko mạnh, cần nhiều thời gian để giảm về, tf h1 nó còn quay lại retest đáy

đúng rồi, nhưng ít nhất 15’ cũng phải 2 cây nến đâm xuống
image

1 Lượt thích

còn tùy bác ạ. Muốn vào lại phải trade khung M5, M1 căng thẳng lắm ko làm đc việc gì cả :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:. Mà cũng chưa chắc có kèo. Nó cứ đập nẩy ở M15 với H1 thì mình đứng ngoài cho nhẹ người :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích

Theo mình bạn sai ở đây.

7 Lượt thích

Au nay mình lại vào như này kết quả thì anh em biết rồi

3 Lượt thích

E bị quét SL lệnh này
theo e KLQT xu hướng tăng hồi nằm bên trên
giá nó xuống vùng dưới chỉ là phá vỡ giá kiểm tra TF h1 và M15 thì có thể nó là phá vỡ giả

bác có ý kiến khác cho e xin thêm nhận xét về H1 tăng hồi sao bác cho nó nằm ở đó để e có thêm ít kinh nghiệm

Lệnh bạn vào không đúng sgk ấy. Giá đã đi lên chạm H1 giảm chính rồi mà bạn dám vào buy. Còn chỗ H1 tăng hồi mình ở dưới vì qua TF H1 chỗ cái đỉnh trên nó mới phá 1 cây nên theo sgk nó chưa phá nên klv H1 của mình nó vẫn ở dưới.

vầng e dính SL tối qua mà cứ thấy rối. vì e phân tích thêm là giá đã chạm KLQT tăng TF H4 rồi nên có thể giá sẽ còn đi lên tiếp
E cũng lọc nhiễu xem KLQT đã xác định đúng chưa. mà chỗ trên đỉnh nó phá ở TF M15 đẹp quá nên e cho đó là KLQT xu hướng tăng hiện tại

1 Lượt thích

e lại ngồi sửa lại lỗi này . cái sai quan trọng nhất Bác nhắc thì e bỏ qua mất : " giá đã chạm KLQT giảm H1.

1 Lượt thích

đoạn hồi có xu hướng tăng rõ ràng , bác vào lệnh này theo anh Medio là " chặn đầu xe lửa " rồi … em cũng bị nhiều lần như bác trước đây . Giờ thua nhiều , đỡ hơn rồi :grin:

Lệnh này thì e dính SL sát điểm hòa vốn bởi giá tới KLQT TF 15M thì e đã dịch SL về gần Entry nên tổn hại cũng khá thấp Bác
E chỉ thắc mắc nhất chỗ xác định sai KLQT TF 1H xu hướng tăng hiện tại

1 Lượt thích

lệnh này e vào y như bác tính lên hỏi thì thấy bác hỏi, nhưng lệnh này e hòa vốn. trường hợp này e thấy giá phá đỉnh khó chịu quá, chỉ khi giá chạy xong mới biết được nó phá thật hay chưa chứ lúc mới tới đó thật sự rất khó để xác định là nó đã phá hay chưa, cả cái keylevel H1 hồi cũng khó mà cái điểm phá keylevel qt của H1 cũng khó luôn.

Này là G/A mà. E mò cả buổi lạ sao thấy nó k giống :joy::joy::joy::joy: