Cần sự chia sẻ đầu tư chứng khoán hiệu quả

hình ảnh
-Xin chào anh medio và mọi người.
-Hiện tại em muốn đầu tư chứng khoán Việt Nam :vietnam:.mọi người có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm khi đầu tư chứng khoán được không ạ?
-Các bác có phân tích cơ bản không,để phân tích cơ bản hiểu quả làm như thế nào ạ,cách lựa chọn một mã chứng khoán tốt.
-Còn phân tích kỹ thuật thì cái này em lo được :rofl:
-Về mảng chứng khoán em muốn đầu từ dài hạn và trung hạn,không biết các bác như thế nào.
-Cảm ơn mọi người.

4 Lượt thích

a trung có làm mấy clip với bài viết trong hội quán cũng như trên youtube. b chịu khó tìm lại. có đầy đủ hết rồi

1 Lượt thích

Mình thì khuyên như này =))

Xác định Keylevel Tuần, Keylevel ngày,… rồi xem giá đang ở đâu.
Ngồi chờ hồi về Keylevel

HẾT

1 Lượt thích

Bác lựa chọn một mã chứng khoán như thế nào ạ?
Có phân tích cơ bản không? Nếu phân tích bác phân tích như thế nào cho hiệu quả vậy?

1 Lượt thích

đầu tư chứng khoản hiệu quả thì chỉ có học cách của warren buffet. Ngồi đọc hết các báo cáo tài chính và hiểu nó. Mỗi ngành nghề, báo cáo tài chính thể hiện một thông số khác nhau qua đó đánh giá hiệu quả của công ty.
Còn đầu tư mua thấp bán cao thì mang tính chất đầu cơ thì đúng hơn. còn klv khung tuần tháng năm , mua & hold. Còn không thì chọn còn nào đang đỏ lửa mua vào và ngồi khấn :)))

1 Lượt thích

em thì dùng ptkt như a trung
lọc cổ phiếu thì múc ở trong rổ vn30 thooithanh khoản nó tốt
dùng thêm P/E với EPS
bctc thì đọc sơ coi lời lỗ so các năm coi ntn

3 Lượt thích

Nếu muốn phân tích theo cơ bản như warren buffet thì e recommend web govalue.vn đó bác. Em thấy phân tích cơ bản khá tốt. Trên đó có khoá học tầm 10tr hay sao nữa đó, em học thấy phân tích cơ bản ổn lắm chỉ có điều chờ kèo lâu với phân tích khá cực :))

4 Lượt thích

Cảm ơn bác đã chia sẻ.

1 Lượt thích

P/E và EPS là gì vậy bác :grin:?

1 Lượt thích

Cái phương pháp khấn này hay này. Bác😂

Đầu tư chứng khoán cũng giống mà khác FX bạn à. Đầu tư CK cần hiểu yếu tố cơ bản trước rồi mới đến phân tích KT như thế mới là đầu tư, chỉ biết PTKT thì cũng chỉ gọi là đầu cơ thôi. Định giá và đánh giá được triển vọng tương lai của Doanh nghiệp mới là yếu tố kiếm tiền bền vững trong ck. Thời gian gần đây vàng thau lẫn lộn quá, dòng tiền đầu cơ vào mạnh nên đẩy vnindex đi hơi xa, thời điểm này còn nắm tiền thì mình nghĩ bạn nên chờ đợi, còn năm giữ cổ phiếu thì chú ý nhé, 3 tháng vni sẽ chỉnh 1 lần. ( theo kn cá nhân của mình theo dõi thời gian dài) thời điểm ndt hoảng loạn lúc đó mình hãy vào, đợi vni chỉnh về hỗ trợ. Hãy chọn cổ phiếu tốt có triển vọng tăng trưởng cho đợt ktế phục hồi hậu covid , bạn theo dõi kệnh AZfin mình thấy kênh này rất hay …

3 Lượt thích

Đàu tư chứng khoán thì điều đầu tiên phải biết chọn mã CP, cái này y hệt như chọn đồng Altcoin để đầu tư ý. Về khoản này thì mình chịu vì mình không có kinh nghiệm trong này.
Chọn xong rồi mới đến bước PTKT.

Đầu tư bitcoin nó hơn khoản này ở cái, Bitcoin là có giá trị (như vàng ý) và không phụ thuộc vào bất kì cá nhân tổ chức nào, nên cứ hồi về KL timeframe lớn thì có thể đầu tư không lăn tăn, còn đầu tư vào 1 công ty thì phải phân tích dự đoán tương lai ngành nghề, bộ máy con người lãnh đạo, BCTC. Nên phải phân tích kỹ hơn.

8 Lượt thích

Bạn muốn đầu tư ck thì nên học một khóa của thầy Đặng Trọng Khang nhé. Bên đó phân tích cơ bản rất tốt. Kết hợp với pp của medio nữa là ok.
Bên đó có phần mền lọc theo các chỉ số p/b, p/e, lợi nhuận sau thuế, tỷ lệ lãi gộp, vốn điều lệ, tỉ lệ chia cổ tức,…rồi bạn tìm ra một số doanh nghiệp tốt từ hàng nghìn mã rồi phân bổ vốn . Kết hợp điểm mua, điểm bán theo keylever nữa thì cũng ok.
Phù hợp với khung lớn , số vốn lớn. Chờ đợi lâu.
Thân!

3 Lượt thích

Những con số trên BCTC không phải lúc nào cũng trung thực :))))

1 Lượt thích

học a Trung nhưng ko tin a Quyết lắm :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

ck đa số bác nào cũng thích hàng quyết còi nhỉ

2 Lượt thích

Cảm ơn bác đã chia sẻ.

2 Lượt thích

Cảm ơn anh đã chia sẻ.

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

Anh Quyết nổi tiếng thật. Mình không tham gia CK mà biết tiếng tăng từ 2017 - 2018 đến h :))

2 Lượt thích