[Cẩm nang] Đầu tư tiền điện tử - Crypto - Bài 1

Sẽ cần tìm hiểu và phân tích thông tin về nhiều yếu tố như nền tảng và đội ngũ đứng sau, vốn hoá, đinhk hướng tương lai. Tuy nhiên tất cả hầu như chỉ là tham khảo vì đều mang hiệu ứng của truyền thông nhiều.
Sau này mình cũng sẽ làm các bài phân tích qua những thông tin mình tìm hiểu để mọi người cùng tham khảo về các đồng coin.

6 Lượt thích

anh @Medio ơi. mình trade coin trên binace hay trên exness hơn ạ.

Còn tùy bạn đánh margin hay là mua nắm giữ , ở bên ex thì mua coin nó như là trade fx vậy có đòn bẩy khi chọn nhầm mức giá không hợp lí dễ dính sl . Còn bên bina thì có thể mua không đòn bẩy nha

1 Lượt thích

Nếu để trade BTC thì mình sẽ dùng Exness để tiện việc vào lệnh và đặt stoploss. Nhưng mình hold trung hạn và dài hạn nên dùng Binance.

4 Lượt thích

hóng ad làm cái này. cũng tìm hiểu thông tin coin mà chưa phân biệt được đâu là đồng có tiềm năng

2 Lượt thích

hay quá bác Trung ơi :grinning: :grinning: :grinning: :grinning:

Để e cầm cố hold theo :smile:

Còn 1 cách hold coin trên exness với BTC, XRP là: tạo 1 tài khoản riêng biệt với tài khoản trade, dùng đòn bẩy 1:2000, tính toán số tiền nạp vào mua đúng số coin đó. ví dụ như 1 lot BTC là 1 coin. 1 coin có giá 57k thì nạp 57k vào mua đúng 1 lot BTC thôi.
Sàn exness không có swap với coin.
Đấy là mình nghĩ thế chứ mình không còn tiền để chơi coin :joy:
Anh em có thể thử.

4 Lượt thích

quá tuyệt vời, chờ add ngày này đã lâu

Đưa về ví thì ăn toàn hơn chứ bro.ai ai lại đi làm vậy bao giờ

chuẩn bạn nắm giữ trên ví là ok nhất, mình cũng vừa nắm giữ 5-6 coin rác trên ví VNDC

2 Lượt thích

Hay quá add ơi, cái này mình cũng đang muốn tìm hiểu sâu hơn về nó, mong add chia sẻ nhiều kinh nghiệm giúp ae trong room có nhiều kiến thức và nguồn thu nhập hơn !

ừ nắm trên ví an toàn hơn. ví cứng tốt hơn hết. Nhưng với BTC hoặc XRP mình nghĩ có thể hold được kiểu này trên exness.
Mình chưa sử dụng binance bao giờ. Mình nghĩ có 1 lợi thế trên exness là : đóng lệnh ngày lập tức được. HÌnh như trên binance khi bán phải bán qua P2P , thủ tục khá là rườm rà thì phải @@.

2 Lượt thích

Mình thấy binance hơn ấy bro, vì binance là mua giữ còn exness bác trade rồi…

trade mà đúng khối lượng tiền nạp, không lạm dụng margin thì khác gì đâu. @@, bạn nạp 57k vào mua 1 lot BTC , tháo SL thì nó cháy bằng mắt :smiley:

1 Lượt thích

Bác mới nhìn đc một góc của tiền ảo thôi. Cốt lõi của vấn đề đó chính là công nghệ blockchain.

1 Lượt thích

Vì nó có cả một cộng đồng tin tưởng đồng ý dùng nó. Nếu như vàng vật chất không ai tin tưởng trao đổi mua bán, ko ai đồng ý dùng thì vàng vật chất cũng ko có giá trị gì.

2 Lượt thích

Vậy thì BTC sẽ không thể dùng để dao dịch như tiền trong tương lai, chắc lúc đó cũng chỉ để khoe theo 1 cách nào khác

• Như vàng vật chất được con người sử dụng làm vật trung gian để trao đổi hàng hóa từ thời xa xưa , sau này dù con người có tìm ra hay phát minh ra những kim loại có đặt tính vật lý tốt hơn cũng như quý hiếm hơn thì vàng vẫn nằm luôn có chỗ đứng của riêng nó. Giống như bitcoin, nó khởi đầu cho kỷ nguyên blockchain, sau bao lần hark fork, cũng như những đồng coin tốt hơn, nhiều ưu điểm hơn thì bitcoin vẫn là số 1. Khi bão tới thì mọi người là trữ vàng, btc chứ ko ai trữ kim loại khác hay atl coin cả.
1 Lượt thích

Tương lai thì thật sự khó nói, có thể ngay ngày mai các chính phủ sẽ cấm cửa hết. Nhưng việc đầu tư thì đành chấp nhận mạo hiểm vậy thôi. Còn công nghệ blockchain thì theo mình sẽ còn phát triển hơn nữa.