Cái giá của gồng lời!

Hôm nay Gu mình có 1 lệnh huề hơi đáng tiếc. Nhưng nó là cái giá của gồng lời.
H1 GU:

H1 chạm klv quan trọng tăng lên chạm klv hồi rồi hồi xuống nên dự đoán nó lại xuống lại H1 tăng thì mới lên tiếp.

M15 lúc này chạm đỉnh M15 tăng nhưng vẫn sell xuống klv H1 bên dưới.

Khi giá chạm klv quan trọng dời sl về entry. Đã đc 4R. Không cắt về huề vốn
Kết luận: Ăn ít sống lâu, nên chốt lời khi giá về klv quan trọng theo sgk. Khá đáng tiếc nhưng đây là cái giá của gống lời.

14 Lượt thích

khoái xem bài của bác vì bác nhìn TT khá giống e ở mấy cái klv. đoạn này hôm nay e định sell mà thấy giá nó chạm klv phụ tăng m15 rồi nên k giám vào lệnh. lại thẩm du tiếp.

3 Lượt thích

Sau khi chạm đỉnh M15 tăng lên đúng sách là k đc sell. Nhưng lúc đó M1 nó như thế này. M1 nó giảm.

2 Lượt thích

lệnh này tiếc quá bác
đúng là thị trường chả biết thế nào mà lần
Cũng có thể nó lại xuống tiếp chứ chưa chắc klv ở m15 xấu xấu đó đã bật lên đc :expressionless: :expressionless: :expressionless:

1 Lượt thích

Theo cách nhìn mới của Ad thì chỗ klv M15 này có lẽ là klv H1. hihi

1 Lượt thích

kk, chắc ko phải chứ
e thấy m15 nó còn xấu ấy chứ huống chi h1 :grin:

E cũng có lệnh sell giống bác nhưng SL lớn hơn nên R:R có 2 thôi. E target tới đáy của M15 tăng :smiley: M15 tăng e lại buy lên được 2R nữa :rofl: :rofl:

2 Lượt thích

E thấy 1 cái nhược điểm khi mình tiếp thu kiến thức mà Ad mỗi lần update là :
Khi có kiến thức mới thì gần như bị trend theo kiến thức mới mà bỏ kiến thức cũ đi
( Cái cũ nó vẫn có giá trị cốt lõi và an toàn hơn, cái mới chỉ làm mình sắc bén hơn thôi, nhưng nó cũng tiềm ẩn rủi ro hơn)
Theo như trend mới thì nếu hồi đẹp ở m5 thì cũng có thể coi là KLV của h1 :grin: :grin: :grin:

2 Lượt thích

Quá ok rồi bạn! chúc mừng bạn 4R nhẹ nhàng.

Ad cũng nói rồi mà. Hãy tin vào bản thân. Cái nào thấy áp dụng đúng tốt thì áp dụng thôi. Như mình thì mình vẫn đang giữ cái cũ và đang quan sát cái mới.

1 Lượt thích

Buy sell 2 đầu cũng run bác ạ. E nghĩ nó xuống tiếp đỉnh H1 tăng. Nhưng dnay hay bị 2R xong hoà vốn nên giờ toàn chốt ở 2R thôi. Bác 4R lận. đúng là cái giá của gồng lời, 1 ăn cả 2 về hoà vốn.

1 Lượt thích

Tính ra lỗ bạn ơi. tham 3R để mất 4R. hihi

2 Lượt thích

Tiếc quá. Nếu không thì 4R là tuần này chỉ ung dung đợi kèo thật đẹp mới vào nữa thôi.

1 Lượt thích

Hôm qua mình cắt non mất 3R hn mất 4R. kaka. 1 cái nhát gan 1 cái lì. cuối cùng cái nào cũng ngu hết. hihi

2 Lượt thích

Chủ top cho hỏi liệu đây mới là keylevel quan trọng của M15 không?

dạo này anh em ghê quá. toàn để SL 10 pip. :grimacing:

market nó như trêu ngươi ấy, cứ cắt tay y rằng giá chạy theo nhận định ban đầu, quyết giữ thì hay hoà, hoà mà cố chấp dời sl về ban đầu thì y rằng toang :)).

2 Lượt thích

Thường a hay gồng như vậy khi trước đó đã có lệnh thắng hoặc tuần trước ở chuỗi lệnh thắng. Còn nếu ko a cứ chơi hệ an toàn TP nhẹ nhàng 3R trước đã.

Chủ top hay ai cũng không biết chính xác được đâu. Bạn cứ đợi thị trường chạy xong là có câu trả lời ngay. Hãy cứ tin vào nhận định của mình

3 Lượt thích

Vâng anh. Đúng là thị trường này cái gì cũng đổi lấy bằng tiền. đổi tiền lấy kinh nghiệm. Nếu chắt chiu hơn thì tuần này e chơi cả tuần rồi anh. hihi

Cái đó mình k chắc đó là klv quan trọng M15 hay không, nhưng chắc chắn nó là klv M5 bạn.

1 Lượt thích