Cách TP 2 point quay đầu, cách entry 2 point xong chạy đến TP, rời hòa vốn - giá hit SL xong chạy đến TP

Như tiêu đề ở trên, đã nhiều lần mình gặp phải, không biết có phải do tổ nghề chưa độ không, nhưng bị những lần như vậy tâm lý của mình bị tổn thương hơn cả lệnh thua. Những lần như vậy mình lại tự nhắc nhở bản thân là thị trường đang thử thách, đủ chín sẽ đến được thành công, nghĩ tích cực thì không cay cú ăn thua với thị trường đã là thành công lắm rồi, có bạn nào bị như mình thì chùng chia sẻ để ae đồng cảm cho nhau nào!!!
Thanks cả nhà đã đọc bài!

1 Lượt thích

ông nào bảo không cay thì chắc chắn là nói dối 100%. :))))

Buồn thôi chứ không nên cay, t nghĩ mấy cái tình huống này mình phải quen và chấp nhận nó hay diễn ra, gặp nhiều rồi sau sẽ thấy nó kiểu hiển nhiên, bình thường ấy :smiley:

Cái này mình cũng hay bị, mỗi lần thế cảm giác rất khó chịu. Nhưng @buitrongdung em chắc có nhiều kinh nghiệm hơn :laughing:

Kinh nghiệm ăn vả đầy mình :))))

2 Lượt thích

@buitrongdung: anh có lúc còn bị chạm đúng 1 point bật lên luôn :frowning:

thà nó vào mà SL luôn đi cũng đỡ nhờ, bố tiên sư nó bắt đợi mấy tiếng có khi mấy ngày gần TP xong quay đầu SL, cay hơn cả chữ cay :))))

cái này dễ cay cú nè, mình bị suốt

1 Lượt thích

Còn 1 kiểu nữa là đặt lệnh xác suất
Giá phá qua lệnh 1 1pip,cách lệnh 2 1 pip k chạm ET rồi nó bay vút lên TP nữa…nói k kayy chứ cũng lơ mơ r chán nhìn biểu đồ luôn :sweat_smile::sweat_smile:

2 lệnh này tại sao sl đã có nguyên nhân chưa e

lệnh 1 thua chắc do stophunt. lệnh 2 thua do lệnh 1 thua =))))

Cũng gặp nhièu trường hợp kiểu này phê hơn hút cần