Cách tính lot vào lệnh

Hiện tại trên Trang web medio có chỉ cách tính lot. Nhưng nếu mình có dùng đòn bẩy thì vẫn vào số lot như vậy hay là lấy số lot ( trên web ) chia cho đòn bẩy mới ra số lot mình đánh ?
Nhờ các bạn trả lời giúp
Mình cám ơn

2 Lượt thích

Bạn nhập đầy đủ là ra được số lot vào lệnh thôi, không cần tính toán gì cả, à mà đây chỉ là số lot vào lệnh thôi chưa bao gồm phí hoa hồng và phí qua đêm nhé

1 Lượt thích

Quản lý theo rủi ro thì không quá quan trọng đòn bảy đâu bạn. Bạn cứ chọn đòn bảy từ 1:200 trở lên là ok rồi.

1 Lượt thích

1:200 á a? e trc k biết thấy nhiều ng khuyên để đòn bẩy 1:100 đỡ rủi ro hơn nên đổi thành 1:100
:confused:

Không liên quan gì đâu bạn. Mình đã quản lý rủi ro theo % lệnh rồi thì không cần quan tâm đến đón bẩy nhiều. Những người khuyên để đòn bảy 1:100 thường theo kiểu không quản lý theo rủi ro nên đòn bẩy càng cao thì nghĩ càng rủi ro thôi.

1 Lượt thích

bạn tham khảo PositionSizeCalculator free ,dễ sử dụng ,auto tính lot , quản lý lệnh .

vậy đòn bẩy lớn thì có lợi ích gì hơn ngoài mức ký quỹ thấp k a? e đang để đòn bẩy 1:100 thì co cần đổi lại k nhỉ?

Nếu SL ngắn, dùng cả tài khoản để SL thì phải quan tâm đến đòn bẩy , còn quản lý RR % thì ko cần quan tâm .Ví dụ:
Tài khoản 100u , SL : 100u , mua giá vàng giá 1900 SL 1898 ( 2 giá ) => vào 0.5 lot , nhưng với đòn bẩy 1:100 thì chỉ cho phép mua tối đa 0.052 lot , chỉnh đòn bẩy lên 1:1000 => mua được tối đa 0.52 lot => hên thì mua được 0,5 lot , xui thì qua exness chỉnh đòn bẩy 1: :infinity: múc tẹt . Chúc bạn thành công , thân !

1 Lượt thích