Cách hạn chế stoploss và ăn RR nhiều 1 cách thông minh

như sonpham đã nói là đặt như thế có thể có khả năng giá không quay lại retest. Vẫn phải đặt 2 lệnh cùng khối lượng 1% tk cùng 1 lúc. Giả sử TH2 TP 2R rồi giá quay lại retest có 2 TH 1 SL mất 1%, 2 giá đi tiếp thì rời về hòa vốn lại có 2 TH tiếp là giá lại retest lần nữa hòa vốn và giá đi luôn (cũng không thể khẳng định là giá có đến R3,R4 hay không)

3 Lượt thích

Vào 1 lệnh là được thôi bác, đỡ nhiều thao tác.
Lên 2R hoặc lên 1 KL nào đó thì chốt 50% lệnh, Còn 50% lệnh thì gồng đến TP.

2 Lượt thích

Theo mình thì tùy khẩu vị từng người, được cái này thì k dc cái khác, sao cho cân đối là được. Mình thấy có bạn nói đặt RR 1:4 giá đi được 3R rồi mà dời SL về entry để đổi lấy 1R nữa nvay theo mình k nên vì khi bạn có 3R đó rồi thì bạn có 3 lần cơ hội vào lệnh nữa để tăng được lợi nhuận nữa chứ không phải là bạn đã ăn dc 3R của lệnh đó, các bạn cứ tính theo lợi nhuận sinh ra trên 1$ theo chiến lược và quản lý vốn của các bạn nvay mình nghĩ các bạn sẽ cân bằng được tỷ lệ của các bạn sao cho hợp lý. Có gì chưa đúng anh em góp ý nhé. Thanks all !

1 Lượt thích

Trong mt4 nó có chưc năng chốt 1 phần kèo m đang vào ấy ( thì tại tp m mún b chốt 1 nua lệnh ) là giống b chỉ. Nhưng m đỡ phải setup thêm 1 lênh nua

1 Lượt thích

Cái chốt lời đấy phải làm thủ công không tự động được thì phải

2 Lượt thích

Mt5 hình như ko có thì mới phải làm ntn b à

Cũng là một ý kiến hay có thể học được.

cảm ơn b. cũng là một cách hay