Cách đặt Alert trên TradingView

Có bác nào đặt alert kiểu này không ạ. Khi hiện notification phát biết ngay SL hay TP. :slight_smile:

2 Lượt thích

mình rất ám ảnh với từ SL. cảm giác cứ lần nào để ghi chú SL là nó rung chuông.
THế nên là mình để cảnh báo là “trên” hoặc “dưới”. :)))

1 Lượt thích

mình thì để mặc định “cắt qua” :relieved:

2 Lượt thích

Vãi nhái tôi cũng để cảnh báo ntn. Vợ nó nhìn thấy chửi cho trận ông bảo ông có lãi mà lỗ be bét thế à.

Mình có ý tưởng như này cho vk bác đọc này " SL RỒI A IU TỐI QUA E NHÉ" ! :innocent:

1 Lượt thích

Dùng iPhone nó chỉ tít 1 cái, nhiều lúc ko để ý là Ko biết luôn :smiling_face_with_tear:

1 Lượt thích

Nghe thông báo tradingview nhiều lúc cũng hãi vch, nó cứ chạy thì ko sao, có thông báo chỉ sợ là SL :laughing: :laughing: :laughing:

1 Lượt thích

Cắt qua vẫn ko biết được là sl hay tp nếu ko nhớ giá, lại hồi hộp vào xem :))

SL có 1 lệnh làm gì căng quá vậy :))

nói thật là mình mất cảm giác hồi hộp đó r @@, đặt cho có chứ chả có nghĩa j cả, cứ phân tích r vào lệnh xong vứt đó.

2 Lượt thích

[ Lỗi không nhận được Alert từ Trading View về điện thoại ]
Nhờ anh chị em giúp sửa lỗi không nhận được Alert từ Trading View về điện thoại:
Mình mới đăng kí bản pro Trading View, sau khi set alert trên Laptop thì sau chỉ thấy alert trên laptop mà không thấy báo về điện thoại.

Mình đã tick " notify on app", “show pop-up”; đã chọn hiện notifications cho app trading view trên điện thoại.
Mình thử add lại phone thì thấy thông báo số phone này đã đăng kí.

Mình đăng nhập trên laptop lẫn điện thoại bằng cùng 1 email+ password nhưng khi vào profile thì lại thấy 2 tên ID khác nhau (có lẽ mình đổi lúc nào không nhớ). Khi đổi lại Id trên điện thoại cho giống trên Laptop thì có thông báo là ID này đã được sử dụng.
Mình đã thử rất nhiều tiếng mà không sửa được nên mong ace hội quán chỉ giúp. Cảm ơn mọi người!

Ahha, Mình sửa được lỗi rồi. Sorry ace :smiley:

3 Lượt thích