Cách đã giúp mình giao dịch tự tin hơn

Chào anh em,
Tuần vừa rồi là tuần thành công đối với mình và mình cảm thấy mình lại bước lên một cấp độ mới rồi tự nhìn lại chặn đường từ khi tham gia kênh mỗi một ngày mình đều học được một điều gì mới từ kinh nghiệm trade đến phát triển bản thân quả thật tốc độ lên cấp của mình nhanh ngoài dự tính.
Vậy mình đã làm gì, mình xin chia sẽ luôn nhá.

À mình không thường viết bài kiểu như vậy nên có gì sai sót mong anh em góp ý và bỏ qua nha và cách mình làm chắc cũng có nhiều anh em áp dụng rồi còn bạn nào chưa áp dụng thì tham khảo nha.

Đó là Tự viết ra biểu đồ hệ thống giao dịch của mình, nó giúp mình hệ thống kiến thức dễ dàn bổ sung và sữa chữa cũng như vào lệnh cảm giác chắc tay hơn ít sai sót và vì là tự viết nên mình dễ nhớ lúc nào nó cũng ở trong đầu mình.

Vậy anh em tham khảo biểu đồ của mình để dễ hình dung viết ra biểu đồ của riêng mình nha.

Anh em xem chắc ít nhiều cũng thấy có cái gì đó quen thuộc vì mình cũng là học trò của Medio mà nhưng mỗi người khi học sẽ có cách tiếp nhận bài học khác nhau cho nên hệ thống giao dịch cũng sẽ khác nhau, dù như thế nào thì anh em nào chưa thử viết ra hệ thống giao dịch của mình thì hãy làm thử đảm bảo sẽ thấy hiệu quả
Trong biểu đồ của mình thì mình xếp theo thứ tự các bước mình sẽ làm khi vào lệnh cũng như những cái mình cần chú ý trong bước đó và vì mình tự viết ra cho mình nên mình chỉ tóm tắt để dễ gợi nhớ kiến thức trong mình và rồi kèo tới thì chơi thôi :smiley:

Cảm ơn anh/em đã bỏ thời gian ra đọc bài của mình.

Chúc anh em thành công ngoài mong đợi và tiếng xa hơn trong sự nghiệp trading

60 Lượt thích

E cũng đang tính làm cái này mà hnay bận nên chưa làm đc . Chắc tí cho con đi ngủ rồi triển luôn :smiley:

2 Lượt thích

Những gì bạn viết trên hình có thể chia sẻ thêm cách bạn ghi nhớ k ak?
Mình vẫn chưa hiểu lắm

2 Lượt thích

Cái này chuẩn mà, mình cũng mới viết 2 tuần nay, áp dụng thấy tiến bộ rõ rệt

3 Lượt thích

Một chia sẻ rất hay, Thank bạn :slightly_smiling_face:

2 Lượt thích

Chúc bạn trade ngày càng tốt nhé :grin::grin:

3 Lượt thích

Mấy cái mình viết trên hình là mình viết tóm tắt dành cho mình nên nhiều khi bạn đọc chưa hiểu, bạn có thể viết một sơ đồ những cái mà bạn biết trước còn nhũng cái chưa biết thì bạn xem nó như một từ khoá mà xem lại trong khoá học bạn để ý đến nó nhiều hơn hoặc là dùng từ khoá đó để hỏi anh/em trong hội quán.

2 Lượt thích

Thanks bạn đã chia sẻ.

1 Lượt thích

Cảm ơn anh đã chia sẻ.

1 Lượt thích

Chuẩn rồi bác ơi​:smiling_face::smiling_face::smiling_face:

1 Lượt thích